Phôi trang lá lớn sần sùi vặn xoắn

phoilinhsam

Thành viên Mua Bán
Phôi trang trắng lá lớn hoành gần 70, cao khoảng 2m, thân sần sùi như cây sứ, vặn xoắn từ gốc lên ngọn, cây này 4 chiều đều lắc giống nhau, được trồng năm 1954. fix giá ngày đầu tuần 9 tr, xin mời các bác

vmhiep

Thành viên
Vài lời thật lòng, mong bác thông cảm: Loại này thân to đẹp em không dám nói nhiều nhưng em đã gặp hơn chục cây khu vực nhà em (bản thân em cũng có 1 cây mẩu tử rất to, thân phủ kín rêu xanh, hiện em đang ghép loại màu vàng và đỏ lá nhỏ). Về giá trị thì em k biết thế nào. Mong bác chỉ rõ. Em chân thành cảm ơn!

phoilinhsam

Thành viên Mua Bán
Vài lời thật lòng, mong bác thông cảm: Loại này thân to đẹp em không dám nói nhiều nhưng em đã gặp hơn chục cây khu vực nhà em (bản thân em cũng có 1 cây mẩu tử rất to, thân phủ kín rêu xanh, hiện em đang ghép loại màu vàng và đỏ lá nhỏ). Về giá trị thì em k biết thế nào. Mong bác chỉ rõ. Em chân thành cảm ơn!
Mình chưa hiểu ý bạn lắm, trang trắng thì mình cũng thấy nhiều cây khá lớn, nhưng thân vặn và nổi u nần nhiều thì chưa thấy nhiều, nếu được bạn có thể post hình cây khu vực bạn lên để mọi người cùng tham khảo không? thân!

Biencmu

Thành viên
lần đầu tiên mới thấy phôi trang to như thế.
"em hỏi ngu 1 chút cây này làm gì cho đẹp ạ?"

phoilinhsam

Thành viên Mua Bán
lần đầu tiên mới thấy phôi trang to như thế.
"em hỏi ngu 1 chút cây này làm gì cho đẹp ạ?"
cái này chắc tùy khả năng mỗi người bạn ạ, nếu mình thì sẽ ghép lá nhỏ và chơi bông, vì kiếm được gốc lớn và sần sùi vặn xoắn như em này cũng khó