Phôi sanh mới mua kính nhờ các bác tư vấn

thanhcham

Thành viên
E mới mua được phôi sanh này kính nhờ các bác tư vấn.Phác thảo cho em hình vẽ để em tham khảo.E xin cảm ơn.Thanhcham TQ.

hangduongquan2006

Thành viên mới
sao bạn cưa hết rễ vậy nó có chết không. tôi không chuyên lắm. Nói bạn đừng buồn, chắc cây này ra đi quá X_X

thanhcham

Thành viên
sao bạn cưa hết rễ vậy nó có chết không. tôi không chuyên lắm. Nói bạn đừng buồn, chắc cây này ra đi quá X_X
:D.Phần dễ to và thô quá mình cắt ngắn lại làm đế lại luôn.Sanh sống khỏe lắm bạn ah.Cảm ơn bạn nhiều nhé.

xuantrienpt

Thành viên mới
cũng ko biết đc, trong lúc trồng anh nhớ chú ý cách chăm sóc nhé , cưa hết dễ thế nên chú ý chăm bón ko nó cũng khó sống lắm mặc dù là cây sanh .

nguyển thị lê

Thành viên tích cực
cây này có độ quái.nhưng mà nuôi còn lâu lám a ạ.mà em thấy cái gốc của em no to quá,chẳng biết sau này làm kiểu gì cho đẹp nữa. nhỡ mồm góp y\m/

thang_8492

Thành viên
cây này thi 100%................sống. riêng sanh cứ thoải mái mà tỉa rễ. anh mua bao nhiêu vậy cho em biết được ko. để em so sánh ý mà. cảm ơn anh truớc

tranlinh_tml

Thành viên
Chết thì phôi này chưa thể chết được nhưng theo em bác hãy vứt em nó xuống đất ít nhất là 1 năm để phát triển dễ mới rồi hẵng tính đến chuyện tạo tán.

dongtourism

Thành viên
Ảnh 2 cứ như con Bọ Cạp đang dương vòi ấy.
Em biết Sanh khoe, nhưng cắt sâu quá bác ko có thuốc kích dễ là hỏng thật chú chơi, nó ko tèo, nhưng bị khuyết góc. (thối mất góc thân ấy). Gốc to thân nhỏ nuôi đã bác ah.