Phôi sanh mới mua kính nhờ bác LNVINH và các anh e tư vấn

thanhcham

Thành viên
Em mới nhập được 02 phôi sanh kính nhờ các bác tư vấn,vẽ giúp hộ hình.Trân trọng cảm ơn Thanhcham TQ.
Cây số 01: Long phá thế ( Cực già )

Cây số 02: Cây đôi

thanhcham

Thành viên
Khi em mua 2 cây này, em dự tính sẽ làm cây như thế nào?
E cũng có ý tưởng đấy nhưng Khó nói lắm bác Vinh ah vì Em không sử dụng được đồ hoạ.Cây số 01 em chưa lọc kỹ đâu.Để cây khoẻ đã.Bác cho em một bảng phác thảo nhé.E cảm ơn bác nhiều.Trân trọng Thanhcham TQ.

Kihieulam

Thành viên tích cực
2 cây này nuôi cho khỏe lọc lại lần nữa sẽ rất đẹp, cây long phá thế anh nên lọc các rễ thẳng và to đi để khoe thân cây chạy rất đẹp, các rễ ăn từ trên xuống sau này cũng lọc nốt để khoe bộ bệ và thân đặc hơn không bị rách, cây số 2 bệ sẽ rất đẹp nếu đục bỏ bớt cái rễ to kia và một số rễ ăn chườm lên, 2 cổ ngọn khi nào cây khỏe vam lại hồi về trục chính của cây chút cây song thụ sẽ mềm và đẹp hơn, chúc anh thành công,

hungthanhhoa

Thành viên tích cực
Ồ! Hai cây mới lấy đây hả Thanh? Già đấy. Cây 1 nhìn tương lai hơn. Nhưng hình như k phải long phá thế mà sanh ôm đá thôi. Cây 2, hai thân để kiểu này mình e không hợp lí lắm.

thanhcham

Thành viên
Ồ! Hai cây mới lấy đây hả Thanh? Già đấy. Cây 1 nhìn tương lai hơn. Nhưng hình như k phải long phá thế mà sanh ôm đá thôi. Cây 2, hai thân để kiểu này mình e không hợp lí lắm.
Vâng bác Hùng ạh.Đều lấy ở nhà dân.Cây số 01 trồng ở bờ ao.( Thiên tạo thôi ) họ nhét đá vào trông giống dáng long.Cây số 2 tràn chậu trồng cách đây 20 năm rồi.

thanhcham

Thành viên
Cây 1 của em có thể chơi dáng cao tàn phóng cũng đẹp :

E cảm ơn bác LNVINH nhiều nhé.Nhưng e lọc lại cây rồi bỏ đi phần thừa trong ảnh thể hiện rõ.Hiện tại cây đó là thân long.Em định làm một tay rơi từ trên ngọn xuống ( bên tay trái màn hình ) và một trục hoành đối xứng ( tay phải ).Đỉnh thì làm như phần của bác vẽ.Bác thấy thế nào?.Cho em xin ý kiến nhé?

thanhcham

Thành viên
Mấy hôm vừa rồi e bận quá không đưa hình lên được.Các bác xem em đại phẫu thế này có được không?.Rất vui khi các bác chỉ bảo và cho thằng em dại vài hình vẽ để em tham khảo nhé.Trân trọng cảm ơn.Thanhcham TQ.

lnvinh

Super Moderator
Cắt như vậy là được đó TC, làm thì cũng như TC đã nói nhưng chỉ làm cành rơi và đỉnh thôi, làm thêm cái trục đứng vô phá nét tình của cây mất.

thanhcham

Thành viên
Cắt như vậy là được đó TC, làm thì cũng như TC đã nói nhưng chỉ làm cành rơi và đỉnh thôi, làm thêm cái trục đứng vô phá nét tình của cây mất.
Vâng em sẽ làm theo ý tưởng của anh.Cảm ơn anh LNVINH nhiều.Thanhcham TQ.