Phôi mai mới mua 900k

luckyhoang

Thành viên
Mùng 2/9 đi chơi gặp e này hay hay nên mua luôn, giá đó ổn chứ các bác? cây mai này lá dài, đầu nhọn, chắc là mai 7 cánh rồi..

luckyhoang

Thành viên
cây này hạ cái ngọn nuôi lại là đẹp đó a. chúc mừng a
Theo bác nên hạ từ đâu là hợp lý?

maI BÌNH ĐỊNH hoặc Phú yên 5 cánh , nếu khi mua ko thấy lá rất nguy hiểm vì cây suy là chết
Bác siêu thật, nhìn cây là biết liền, nhà e cũng có 1 cây mai bình định, 7 cánh, hoa rất bền.
Nhưng lá cây này khác cây bình định bác à

luckyhoang

Thành viên
cây này e kiểm tra trước khi mua rồi, vết căt mới, vẫn tươi nguyên các bác ạ. e có nên cắt ngắn tay cành lại chút nữa không ạ?

nguyenchihiep

Thành viên
Trả lời: Re: Phôi mai mới mua 900k

cây này e kiểm tra trước khi mua rồi, vết căt mới, vẫn tươi nguyên các bác ạ. e có nên cắt ngắn tay cành lại chút nữa không ạ?
tháng này là tháng 8 rồi , cây như vậy rất ngán ... để nguyên như vậy để racho64 hơi nắng mua B1 xịt

vuthu1961

Thành viên mới
Mùng 2/9 đi chơi gặp e này hay hay nên mua luôn, giá đó ổn chứ các bác? cây mai này lá dài, đầu nhọn, chắc là mai 7 cánh rồi..

cây mai này là mai bình định,nếu mua vào khoảng tháng 12 al khoảng 1 triệu bạn biết được bông lớn nhỏ chơi được tết chắc cú,bây giờ bạn mua 900 k là quá mắc không biết có nuôi được hay không ,cây này nếu bỏ 1chi là mất thế liền,bạn lỡ mua rồi thì ráng nuôi đi.chào bạn.

babyface

Thành viên
cây mai này là mai bình định,nếu mua vào khoảng tháng 12 al khoảng 1 triệu bạn biết được bông lớn nhỏ chơi được tết chắc cú,bây giờ bạn mua 900 k là quá mắc không biết có nuôi được hay không ,cây này nếu bỏ 1chi là mất thế liền,bạn lỡ mua rồi thì ráng nuôi đi.chào bạn.
Đồng ý 2 chân 2 tay với ý kiến của chú, rất thẳng thắn và chính xác. Cố nuôi cho ra lá cành xum xuê là sướng rồi.:D

duchau77

Thành viên mới
Giá này theo mình thì hợp lý đấy. Nhưng hơi rủi ro khi không thấy lá để thấy tình trạng sức khỏe của cây.

HieuAnDong

Thành viên
Rủi ro rất cao! chúc bạn may mắn!
Xem thử nếu chất trồng cát nhiều, thì hơi căng à (mai Bình Định). Còn nếu chất trồng đất thịt nhiều hoặc chất trồng toàn mùn, sơ dừa trấu mục, tro... thì mai ở miền tây trồng theo lối xoắn lò xo của BĐ, loại này thuần khí hậu nam bộ nên đở lo hơn!

longlucmoc

Thành viên mới
quá mạo hiểm nhưng có 900k cũng không sao. năm ngoái em không rành cho mãi mua ba cây về đi luôn

nguyenlan374

Thành viên tích cực
đúng mai bình định, nhưng tháng này sao người ta cắt trụi rồi đem bán ,chúc bạn chăm sóc tốt năm sau có cây mai đẹp

luckyhoang

Thành viên
Cảm ơn cả nhà, cây mai e thấy chất trồng cũ là cát và xơ dừa.hôm nay vân chưa thấy nhú tí mầm nò.

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
LỜi thật hay mất lòng nhưng xin nói chân tình vì Mình cũng đả bị tử trận vài cây thứ này rồi. khả năng 95% là tử trận còn 5% hy vọng. Mong rằng bạn làm được mình chắc sẽ xin học hỏi kinh nghiệm của bạn, chúc thành công bạn nhé