phôi linhsam bông trắng lá nhỏ

cana

Thành viên Mua Bán
mình phải hy sinh phôi mai chiếu thủy khủng mới lấy được em này của đàn chủ hoành gần 38cm.2 thằng bạn thích hình 1 làm mặt tiền,còn mình thì thích hình 2,theo ý A,E chọn mặt nào?thanhks A,E ghé xem và góp ý.

hình 1.

hinh2.

mặt hông.

cathangtu

Thành viên tích cực
phôi cũng thường, có gì phải hi sinh phôi khủng vậy bạn, có khi post hình phôi mct đó a e lại tò mò hơn

vucongthin

Thành viên Mua Bán
Theo em sẽ làm như vầy:
1. Lấy hình 2 làm mặt chính.
2. Sau đó lột làm lũa (hoặc cắt bỏ) phần trên (phía phải hình 2) của thân chính, mình sẽ được phần thân chính có 3 đoạn.
3. Lột làm lũa hoặc cắt bỏ nhánh hướng về phía tay phải ở hình 3.
4. Cắt 1/3 thân cây phía trái hình 2 còn lại 2/3 để nuôi lại phần thân cây nhỏ cho có đoạn.
Sau đó đem đi phơi nắng làm củi=))=))=))

ducgiangdlcm

Thành viên tích cực
theo em hình 1 làm mat tien dep hơn anh ui...vi phần rễ hình 1 hình hay hơn,,,,hjhj đây la ý kiến riêng của người mới bít chơi.

trungduart

Administrator
Cây này bác làm đế lại nữa đi cho đẹp, quan điểm của em hình 1 làm mặt tiền là em thích, chúc mừng bác có cây ưng ý trong bộ sưu tập

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: phôi linhsam bông trắng lá nhỏ

phôi cũng thường, có gì phải hi sinh phôi khủng vậy bạn, có khi post hình phôi mct đó a e lại tò mò hơn
Phôi của đàn chủ mà còn dám chê à =))
(hoành 38, lá nhỏ bông trắng chưa mất trinh đó nha^^
màu tím e thấy nhiều chứ trắng thì chưa thấy, hì)

cathangtu

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: phôi linhsam bông trắng lá nhỏ

Phôi của đàn chủ mà còn dám chê à =))
(hoành 38, lá nhỏ bông trắng chưa mất trinh đó nha^^
màu tím e thấy nhiều chứ trắng thì chưa thấy, hì)
4 củ, qua mình dắt đi bê cây bông trắng lá nhỏ zin hoành ko dưới 40 sát sát thành phẩm, có sao nói vậy thôi à

Phú bonsai

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: phôi linhsam bông trắng lá nhỏ

4 củ, qua mình dắt đi bê cây bông trắng lá nhỏ zin hoành ko dưới 40 sát sát thành phẩm, có sao nói vậy thôi à
Sấp có hàng độc xem nữa rồi,...!!!

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
1 ý kiến khác nhé

Theo mình hình 1 hay hình 2 đều đẹp nếu có định hướng xử lý về sau tốt, đều xấu nếu ngược lại. HI............:bz:bz:bz