Phôi Dâu Tằm em mới đào được, nhờ các tiền bối nhận xét và tạo dáng

Trương tên Phi

Thành viên tích cực
Phôi Dâu Tằm em mới đào được, nhờ các tiền bối nhận xét và tạo dáng

Em mới kiếm được em này,khi mới nhìn thấy thì chỉ thấy cành em nó, tưởng nhỏ nhưng bới ra mới thấy bộ đế khủng... không biết có chơi được không các bác góp ý để em chăm sóc em nó. Các bác giúp em với nhé !

em nó phát triển thế nào em sẽ post lại cho các bác xem ạ, cảm ơn mọi người đã góp ý !

satruky

Thành viên tích cực
Trả lời: Phôi Dâu Tằm em mới đào được, nhờ các tiền bối nhận xét và tạo dáng

Theo mình thì bạn nên cắt làm 2 cây đi.

Trương tên Phi

Thành viên tích cực

Theo mình thì bạn nên cắt làm 2 cây đi.
cảm ơn sáng kiến của bác, quả thật thực tế ngay sau khi chụp ảnh, em đã tách nhánh dưới làm một cây nữa và nhìn thấy sau khi tách cây chính đẹp hơn rất nhiều ạ. em mang đi giâm và giờ em nó đang lên mầm khoảng 3cm. Nếu được bác có thể chỉ em hướng làm tán cho em nó không ạ? Cảm ơn bác nhiều.
Em định cắt ngắn cái rễ củ của nó khi đưa lên chậu như thế này, bác thấy được không??

satruky

Thành viên tích cực

Cây đang ra mầm không nên đụng vào, dễ tiêu lắm. Khi nào cây sống khỏe thì post lên đ, a e sẽ giúp bạn.

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực

ôi em nó còn bé quá thả nuôi thêm bạn ơi

Trương tên Phi

Thành viên tích cực

chắc sang năm sẽ có cây đẹp mang khoe với mọi người rồi. Em sẽ thả em nó khi nòa đủ chín chắn sẽ đưa lên chậu. Em dâu này tương lai đấy chứ ạ !

duybach

Thành viên mới

nuôi thêm đi bạn để gốc to thêm

wabi_HỘ

Thành viên

cây này dễ uốn theo ý đó bạn, mời bạn wa vườn tôi tham khảo về dâu rồi cùng trao đổi kinh nghiệm nhé. Tôi cũng đam mê về dâu tằm lắm.

Begins

Thành viên mới

Phôi này để nuôi nhanh thành cây đẹp đó anh, cái bộ rễ cũng khủng đó chứ. Chúc mừng anh có cây đẹp !

Trương tên Phi

Thành viên tích cực

cây này dễ uốn theo ý đó bạn, mời bạn wa vườn tôi tham khảo về dâu rồi cùng trao đổi kinh nghiệm nhé. Tôi cũng đam mê về dâu tằm lắm.
Em cũng đã có thăm qua vườn của anh rồi, quả thật nhiều nhiều kinh nghiệm về giống cây này. Anh có thể mô tả cách uốn cây này của em cho em mở mang được không ạ? Theo anh nên để thế nào cho phát huy hết dáng và bộ rễ của nó ah? nhờ anh giúp, cảm ơn anh nhiều.

Trương tên Phi

Thành viên tích cực

Hôm nay về nhìn thấy em nó mập mạp, đâm chồi đúng chỗ đầy sức sống mà vui quá. Rễ cũng đã phun trắng xóa, đã bắt đầu trổ hoa và chắc ít lâu nữa là được nhìn quả đỏ mọng nên chia sẻ với anh em niềm vuii.

các anh em cũng chia sẻ nhé ! thanks

Trueman

Thành viên

cây dâu dễ sống mà a. e cũng có một cây dâu lâu năm rồi. hôm vừa rồi up lên nhờ các anh giúp đỡ. nhưng em cũng chưa biết gì về cách chăm sóc nó cả. anh ở đâu Phú Xuyên vậy? có gần chỗ thị trấn Phú Minh không a?

Trương tên Phi

Thành viên tích cực

cây dâu dễ sống mà a. e cũng có một cây dâu lâu năm rồi. hôm vừa rồi up lên nhờ các anh giúp đỡ. nhưng em cũng chưa biết gì về cách chăm sóc nó cả. anh ở đâu Phú Xuyên vậy? có gần chỗ thị trấn Phú Minh không a?
Mình ở gần cầu Yên Lệnh bạn ạ, rất vui được làm quen.

Trueman

Thành viên

vậy ạ. hôm nào em sẽ ghé thăm nhà a. năm ngoái e cũng ở thị trấn Phú Xuyên hơn một tháng

Trương tên Phi

Thành viên tích cực

Vậy hôm nào ghé thăm bạn báo trước mình biết với nhé, kẻo hôm đó đến bất ngờ thì lại "ao sâu nước cả khôn chài cá, vườn rộng rào thưa khó đuổi gà". hic. đó là trường hợp hay mắc phải, mình mắc hoài à.hahaha

Trueman

Thành viên

vâng. hôm nào qua e sẽ phone cho a.

Trương tên Phi

Thành viên tích cực

Cảm ơn bạn, mong được hội ngộ.À thế chủ nhật 12/6 có đi off anh em đi rồi gặp nhau luôn cho đông vui không?

maivangnambo

Thành viên tích cực

Tôi không rành về cây nầy lắm,nghe người ta nói nó có 2 loại:1 loại có trái và 1 loại không trái phải không bạn?Mong được nghe bạn chĩ dẫn,cám ơn trước nha.

Trương tên Phi

Thành viên tích cực

Tôi không rành về cây nầy lắm,nghe người ta nói nó có 2 loại:1 loại có trái và 1 loại không trái phải không bạn?Mong được nghe bạn chĩ dẫn,cám ơn trước nha.
Có mấy loại thì em không rõ lắm vì từ trước giờ em chỉ thấy 1 loại và ra quả ngon lành, chỉ có điều cây này ưa ánh sáng trực tiếp, nếu để cây cớm nắng thì dù có già đến mấy cũng không có một cọng hoa.VD cây này của em, chưa bao giờ thấy trổ hoa và kết trái nhưng khi em khai quật về giâm thì cây ra hoa trước khi cả ra lộc đấy ạ !