Offline tháng 11 - Kỹ Thuật chăm sóc mai vàng ra hoa vào ngày tết

Trả lời: Offline tháng 11 - Kỹ Thuật chăm sóc mai vàng ra hoa vào ngày tết

ủa không ai mang theo máy chụp hình hả mấy anh??

dovanlo

Thành viên Danh Dự

ủa không ai mang theo máy chụp hình hả mấy anh??
Hôm qua anh bị đàn chủ tước máy Tân à, về nhà coi lại đàn chủ toàn chụp hình mấy em chân dài. Có nhiều anh em chụp hình lắm, có cả video nửa nhưng chắc "e lắc" làm chưa xong đó thôi.

ducdung

Thành viên

buổi off diễn ra rất hay và nhiều ý kiến rất bổ ích cho việc chăm sóc mai mà các bác đã hứng dẫn cho mọi người cùng học hỏi ,hy vọng sẽ có thêm những buổi off chuyên sâu hơn về cây mai ,và hy vọng mọi người đi off chuẩn bị những câu hỏi ,những thắc mắc về cây mai để buổi thảo luận được tốt hơn nữa,xin cảm ơn tất cả mọi người đã tổ chức buổi off thành công

minh_cao

Thành viên Danh Dự

Đúng như bạn ducdung đã nêu, buổi họp mặt trao đổi kinh nghiệm khá thành công , tuy nhiên còn vài việc cần phải rút kinh nghiệm thêm như: anh em nên chuẩn bị câu hỏi trước ( nếu báo trước được như các câu hỏi của minh chau, mamet, pham xuan lam, langvan thì rất tốt ) để việc trao đổi thuận tiện hơn. Anh em nên tập trung hơn , không ra ngoài để trao đổi riêng làm loãng nội dung (bác dblongthanh có nhắc nhỡ ). Lần sau khi tổ chức Offline có lẻ ta nên chuẩn bị các đề cương để tất cả mọi người nghiên cứu trước và thảo luận. Vài anh em nhờ tôi chuyển lời cám ơn anh Cường (tykieng) đã có nhiều ý kiến rất thiết thực . Các bạn còn vấn đề gì xin trao đổi tiếp bên topic: Chăm sóc mai vàng đón Tết.

satruky

Thành viên tích cực

Chờ lâu lắm rồi mà chưa thấy tấm hình hoặc video nào hết, nhanh lên các bác ơi.

sunching

Thành viên

Chờ lâu lắm rồi mà chưa thấy tấm hình hoặc video nào hết, nhanh lên các bác ơi.
Chắc sợ lộ bí quyết :)):)):))

langvan

Thành viên

Làm gì có chuyện đó sunching, có lẽ men chưa tan hết đó thôi. Đùa tí nhé.

ducdung

Thành viên

theo em thì chủ đề của buổi off thì thành công ,do bác dblongthanh nới rộng hơn về cách chăm sóc mai nên chưa có sự chuẩn bị nhưng các vấn đề,câu hoiỏi của các anh đặt ra đều được các chú các bác giải thích rất cặn kẽ

minh châu

Thành viên

thật sự tiếc cho các bạn có việc riêng nên k đi of vào ngày 7-11, lần of về mai kì này quy tụ các cao thủ về mai , đễ mình sơ lược về bữa of này cho các bạn ...... tiếc chơi :)):)):))( đùa thôi nhen các bác) . Mở màn cho việc đón tiếp các thành viên và khách đến off các ae đc chủ vườn đón tiếp rất nhiệt tình và chu đáo , nước trà , bánh ngọt đc chủ vườn dọn ra đễ ae nghĩ chân dùng khai vi . 10h đàn chủ tuyên bố buỗi off đc bắt đầu . các cao thủ về mai lần lược đc đàn chủ giói thiệu ; bác MINH CAO . BÁC BÌNH . BÁC DOVANLO , BÁC TÝ KIỂNG . BÁC CHẪM ........ Khách mời đặc biệt thầy HAI RIỀU giảng viên clb thanh tâm cùng đén dự ; Đến phần giới thiệu các tv và khách tham dự .. những tráng pháo tay dòn dã dc nổ liên hồi cho đến tv và vi khách cuôi cùng ,2 cây mai 1 tốt 1 chưa tốt đc chủ vườn đem vào làm vật chứng lần of này, bước vào phần chính của bữa of các câu hỏi đc đặt ra , nào là làm thế nào cho cây mai tốt ra hoa kip tết , cây mai chưa tốt phải xử lí như thế nào ,chất trồng nào tốt cho cây mai , cách xử lí chất trồng bi úng nước vv... vv các câu hỏi các tv đăng kí hỏi trên dd cũng đc bác MINH CAO cập nhật nêu ra , thưa ae tất cả các hỏi đều đc các bác có kinh nghiệm về mai như bác BÌNH bác LÔ bác TÝ KIỄNG bác MINH CAO vá thầy HAI RIỀU trả lời tận tình và sôi nỗi tạo 1 k khí of thật vui tươi và hữu ích. vài dòng chia sẽ cùng ae ( rất tiếc mình k có tấm hình nào đễ post lên cho ae xem mong ae thông cảm) về hình và clip phải chờ ari blane và ae có máy đem theo. kết thúc bữa of bạn minhxuan chủ vườn đã mời tất cả ae tv và khách mời dùng bữa cơm thân mật cùng gia đình . Huỳnh mai tữu đc bác MINH CAO đưa ra cho tất cả ae dùng thữ , phái nói thật huỳnh mai tữu ngon và thơm khi ai đã dùng qua loại rượu này , kết thúc phần tiệc tất cả tv và khách đã gởi đến bạn minhxuan lời cám ơn sức khỏe , tất cả ae tv trực chỉ đến vườn thầy HAI RIỀU đễ tham quan và học hỏi thêm ................

hida

Thành viên mới

Vài hình ảnh cùng chia sẽ với anh em:
Khai mạc

Một góc vườn mai MinhXuan

Hình lưu niệm

A69

Thành viên tích cực

Vài hình ảnh cùng chia sẽ với anh em:
Khai mạc

Một góc vườn mai MinhXuan

Hình lưu niệm
không thấy hình hida ơi.

minh châu

Thành viên

có hình mà a KHẢI , chỉ tiết hôm đó k có a

nguyenloan

Thành viên

Tiếc qua do bận công việc lên nguyenloan không tham gia được gặp mặt đấy ý nghĩ này . đề nghị các bác có ảnh họăc tư liệu gì cuả buổi offline cho anh coi cái nào . Xin cảm ơn

airblade2008

Thành viên

video hơi tối, do thiếu ánh sáng , ảiblade hơi bận nên chưa chỉnh sửa nhiều,up lên cho mọi người sớm nhất ...
mọi người thông cảm...

+ YouTube Video

+ YouTube Video

+ YouTube Video

airblade2008

Thành viên

+ YouTube Video

+ YouTube Video

+ YouTube Video

langvan

Thành viên

Anh A69 có thể giới thiệu về từng người cho mọi người cùng biết với không ạ? Ngoài 1 số người ra thì quả thật em và nhiều người cũng chưa biết đó anh ơi.

airblade2008

Thành viên

minh_cao

Thành viên Danh Dự

Vì topic nầy không duy trì lâu nên mọi việc cần trao đổi thêm xin mời các bạn đến chuyên đề mai với topic: Chăm sóc mai vàng đón Tết. Tôi sẽ tổng hợp các ý kiến của buổi họp mặt ở topic nầy. các bạn còn gì chưa rõ xin cứ cho ý kiến. Xin cám ơn.

mưa saobang

Moderator

Oài, bữa đó muội có đi mà sao tìm mãi hem có cái hình nào có muội zậy các huynh? [-( buồn ghê cơ, hix hix...

dovanlo

Thành viên Danh Dự

Oài, bữa đó muội có đi mà sao tìm mãi hem có cái hình nào có muội zậy các huynh? [-( buồn ghê cơ, hix hix...
Trong máy anh có hình "mưa" đây nè, có thích đăng lên không? Hôm đó " mưa" căn dặn anh em đừng post hình mình lên kia mà.