off 2 người

lyducphuong

Thành viên tích cực
mấy cây này họa may chỉ có dragon trồng sống.:)):)):))
Thấy em có rất nhiều sa tùng và dương phi lao cho anh hỏi phi lao mới bứng mùa đông ở Miền Bắc có sống được không?

Cảm ơn bactam đã chia sẻ, em rất mê mấy cây lá kim cảu các anh.

dragon081188

Thành viên Mua Bán
Thấy em có rất nhiều sa tùng và dương phi lao cho anh hỏi phi lao mới bứng mùa đông ở Miền Bắc có sống được không?

em ko biết,riêng miền trung thì em thấy bứng mùa đông dễ sống hơn,ngâm 1/3 bầu đất vào nước,bể bầu thì trồng cát để vô mát.sa tùng thì em trồng sống 50% thôi,dương thì 90%.hig

bactam

Thành viên tích cực

cảm ơn bạn !mình mê loại lá kim lắm ,thông vá phi lao nhiều mà thuần chưa được, hơi buồn !

baohuong-future

Thành viên Mua Bán
1 thùng bia,1 con gà và 3 em xinh tươi hầu bia nha anh,đảm bảo 100% sống.ok????
OK em, chuyện nhỏ, viết lên đây luôn đi đễ mọi người cùng học hỏi nhé. thank!!!
==================================
Em này sao nhỉ? có ai chơi không ta? cho mình học chút kinh nghiệm đi. Đã sống 100% nhé

dragon081188

Thành viên Mua Bán
ok luôn
sa tùng đào về nếu còn bầu thì ngâm bầu đất vào nước đặt trong mát như anh Vinh hướng dẫn.nếu bể bầu thì rễ nào dài cắt ngắn,cho cây vào chậu trồng hoàn toàn bằng cát hạt to,ngâm 1/3 chậu vào nước,đặt vào mát và chờ đợi,cây nào chết nấu cám heo.theo kinh nghiệm của em cây bể bầu trồng cát mà sống thì sau này sẽ mạnh hơn cây có bầu.
sau khi cây sống khỏe cho ra nắng càng nhiều càng tốt nhưng bảo đảm nước đầy đủ.nắng và nước là quan trọng nhất,sa tùng nên uốn khi cành còn nhỏ,nếu để to thì rất giòn.thường xuyên bấm ngọn và ko được tỉa hết lá trên 1 cành hoặc 1 cây
thôi em đi ngủ,hẹn gặp anh Toàn vào cuối tuần nha.

bactam

Thành viên tích cực
ok luôn
sa tùng đào về nếu còn bầu thì ngâm bầu đất vào nước đặt trong mát như anh Vinh hướng dẫn.nếu bể bầu thì rễ nào dài cắt ngắn,cho cây vào chậu trồng hoàn toàn bằng cát hạt to,ngâm 1/3 chậu vào nước,đặt vào mát bà chờ đợi,cây nào chết nấu cám heo.theo kinh nghiệm của em cây bể bầu trồng cát mà sống thì sau này sẽ mạnh hơn cây có bầu.
sau khi cây sống khỏe cho ra nắng càng nhiều càng tốt nhưng bảo đảm nước đầy đủ.nắng và nước là quan trọng nhất
cảm ơn nhiều nhé !
sẽ làm theo hướng dẫn !

dragon081188

Thành viên Mua Bán
==================================
Em này sao nhỉ? có ai chơi không ta? cho mình học chút kinh nghiệm đi. Đã sống 100% nhé

cây tràm đó anh.chưa chơi nó bao giờ nhưng thấy nhiều

baohuong-future

Thành viên Mua Bán
ok luôn
sa tùng đào về nếu còn bầu thì ngâm bầu đất vào nước đặt trong mát như anh Vinh hướng dẫn.nếu bể bầu thì rễ nào dài cắt ngắn,cho cây vào chậu trồng hoàn toàn bằng cát hạt to,ngâm 1/3 chậu vào nước,đặt vào mát và chờ đợi,cây nào chết nấu cám heo.theo kinh nghiệm của em cây bể bầu trồng cát mà sống thì sau này sẽ mạnh hơn cây có bầu.
sau khi cây sống khỏe cho ra nắng càng nhiều càng tốt nhưng bảo đảm nước đầy đủ.nắng và nước là quan trọng nhất,sa tùng nên uốn khi cành còn nhỏ,nếu để to thì rất giòn.thường xuyên bấm ngọn và ko được tỉa hết lá trên 1 cành hoặc 1 cây
Đang làm cách này, cảm ơn em nhé! tính of quay về sẽ ghé nhà em.

hoangdung

Thành viên tích cực
Sắp tới hai anh em đi huế có dùng chuyên cơ không vậy ,nếu được ghé ĐN cho quá giang với nhe.