non bộ mini + nuôi cá cảnh

ledoanvuphong

Thành viên mới
tôi mới vừa tập làm,tôi định gắn thêm máy bơm nước luồn vào trong đá làm thác đổ, bên dưới thả cá cảnh,do mới làm nên chưa đóng rêu, mong các anh góp ý, cảm ơn:D:D
Hình 1
[/url][/IMG]
hình 2

Hình 3

Hình 4

Hoang art

Thành viên
xông đất topic của bạn luôn , nhiều tiểu cảnh ghê , hình như chậu hơi sâu và... , 2 hòn đá chính đẹp quá nhưng bạn đặt thế ko hợp , vì nhìn sẽ thấy là mỗi hòn ngoảnh mặt đi 1 hướng :D bạn thử nghiên cứu lại xem , đặt hòn bên trái qua phải , và ngược lại , tạo lại bãi kiện có chiều sâu xa ... 2 hòn đá đó rất hay và sẽ thành tp đẹp đó ban . thân

bactam

Thành viên tích cực
non bộ bạn làm vậy ko ổn.
phải có khách, chủ ( ko cho phép tả hữu bình bình )
về thác nước phải chảy đúng dòng, đúng hướng( phải gia công trước )
bạn cố gắng tham khảo thêm ít nữa, sẽ có ngày có tác phẩm chuẩn .
chúc bạn thành công !

lnvinh

Super Moderator
Bạn có niềm đam mê làm và chơi non bộ vậy là bạn đã có đến 70% sự thành công để làm 1 tác phẩm đẹp rồi đó. Bạn chỉ cần luyện thêm 30% nữa là đạt được những gì mình mong ước và tạo được những tác phẩm đẹp. 30% đó thật nhỏ nhoi và dễ dàng nếu bạn chú ý đến cách thức tạo tổng thể và các quy định cho non bộ, sau đó là còn mỗi phần kĩ thậut lắp ghép. Tưởng khó lắm, nhưng bắt tay vào làm sẽ thấy rất dễ đó bạn.

ledoanvuphong

Thành viên mới
cảm ơn các anh rất nhiều, tôi sẽ cố gắng nghiên cứu thêm và sửa lại.vì bận công tác nên chỉ làm được vào ngày nghỉ thôi và nơi tôi ở (huyện Duyên Hải, tỉnh Trà Vinh) không có bán đá đẹp ở Trà Vinh chỉ có bán đá phổi (đá bọt) Khi nào sửa lại xong sẽ post ảnh lên diễn đàn để nhờ các anh góp ý,chào thân áiX_X

thangHUBT

Thành viên
Bạn thử bỏ cái đỉnh của ngọn cong đi xem, cho nó thấp hơn và không bị quay ngược chiều nhau có thẻ sẽ khá hơn.