Non bộ gỗ hóa thạch.

DuLong

Thành viên tích cực
Lâu lâu không viết gì nên hôm nay up vài hình ảnh cái non bộ đang làm chơi...
1 vài hình ảnh của tác phẩm đang trên đường hoàn thiện...

Thác chảy khá đẹp, trong hình là đang mở thác nhưng khó thấy... Anh em xem vui vẻ bình luận và chặt chém nhé.
Chờ thêm 1 thời gian nữa up lại xem có đẹp hơn không ^!^
Thân!

penjing62

Thành Viên Danh Dự
rất đẹp và hoàn hảo,
thời gian sẽ làm cho GỖ HÓA THẠCH xuống màu và đẹp tự nhiên hơn...
còn vài chi tiếc nhỏ có thể làm cho non bộ đẹp hơn...chúc mừng e

lnvinh

Super Moderator
Lâu lắm mới thấy xuất hiện nhen em, hòn này làm đẹp lắm em, có chiều sâu, tổng thể đep. Ráng nghiên cứu cách ghép nối đá và thiết kế dòng thác cho tự nhiên là đỉnh luôn đó .

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Luyện công phu bấy lâu mới xuất một chiêu, ngưỡng mộ! Tác phẩm đẹp và chất liệu độc đáo

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
rất hùng vỹ em ơi ,bữa trước mình có lam 2 cái cũng = gỗ hóa thạch mà xấu hoắc ,gét quá đập bỏ luôn(.chưa biết gép đá mà)
he..!...he...!

DuLong

Thành viên tích cực
rất đẹp và hoàn hảo,
thời gian sẽ làm cho GỖ HÓA THẠCH xuống màu và đẹp tự nhiên hơn...
còn vài chi tiếc nhỏ có thể làm cho non bộ đẹp hơn...chúc mừng e
Em cũng đang hoàn thiện bộ này dần dần đó anh...
Cám ơn anh nhiều!
Lâu lắm mới thấy xuất hiện nhen em, hòn này làm đẹp lắm em, có chiều sâu, tổng thể đep. Ráng nghiên cứu cách ghép nối đá và thiết kế dòng thác cho tự nhiên là đỉnh luôn đó .
Anh Vinh nói luôn cho em về vụ ghép đá ở bộ này còn điểm nào cần điều chỉnh không anh, vì sắp tới em cũng tính chỉnh lại vài điểm chưa vừa ý... Cái thác này dòng chảy thì tạm nhưng kết thúc thác thì em làm lạ lắm đó anh... Dưới cùng của thác em chặn lại làm 1 cái hồ và nước chia đều len lõi ra ngoài qua các kẻ đá nhìn hay lắm...
Đã đã đã, nhìn ngoài đã hơn.
Chắc do em chụp hình lúc nắng quá và em lấy khung hình sát quá, lần sau chắc mở rộng khung hình xa hơn tí nữa...
Luyện công phu bấy lâu mới xuất một chiêu, ngưỡng mộ! Tác phẩm đẹp và chất liệu độc đáo
Cám ơn anh nhiều!
rất đẹp .
Hôm nay là ngày của cá mà chưa thấy dzụ gì hết ta???!!! Cám ơn đã khen!
Gổ hóa thạch mà sao giống gổ hóa đá vậy em chai
Ọc ọc, không giống mới lạ à...
rất hùng vỹ em ơi ,bữa trước mình có lam 2 cái cũng = gỗ hóa thạch mà xấu hoắc ,gét quá đập bỏ luôn(.chưa biết gép đá mà)
he..!...he...!
Đập bỏ rùi làm lại đi anh, làm hoài chẵng lẽ nó không đẹp hoài sao... hihi
Rất đẹp. Cảm ơn đã chia sẽ
Hihi cảm ơn!

dennhem

Thành viên
Đồng quan điểm, chúc có nhiều tác phẩm đẹp chia sẻ mọi người.

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
trên này ít thấy ae hỏi và trả lời về vụ ghép đá để làm non bộ quá.mình rất đam mê nhưng chưa biết,điều kiện đi học thì ko có.xin mạnh rạn hỏi ae ghép đá thì cần có dụng cụ gì?và keo ra làm sao? thanks ae nhiều nhiều!

TVcoire

Thành viên tích cực
Chúc mừng Tú!TP đẹp, chờ vài bữa nữa rêu lên phần vách, non bộ nhìn sẽ ấn tượng và tự nhiên hơn.

trên này ít thấy ae hỏi và trả lời về vụ ghép đá để làm non bộ quá.mình rất đam mê nhưng chưa biết,điều kiện đi học thì ko có.xin mạnh rạn hỏi ae ghép đá thì cần có dụng cụ gì?và keo ra làm sao? thanks ae nhiều nhiều!
Theo em được biết thì làm NBTC cần có máy cắt đá ( Loại cầm tay chẳn hạn)thêm nữa thì máy mài gân (máy làm lũa) kèm theo các mũi mài đá...và dán bằng ximang có pha màu giống vật liệu đá, dùng bay chuyên dùng loại nhỏ, bàn chải vệ sinh....và nhiều thứ nữa đó anh.