Non bộ đẹp

lnvinh

Super Moderator
Tiếp tục giới thiệu một số tác phẩm non bộ đẹp để các bạn tham khảo có ý tưởng sáng tác:

nguyenvanthoqn

Thành viên
cho minh hoi bac ivinh? day la da trong mien nam ha .. co lap rap hay da tu nhien minh xep dac... rat dep va nghe thuat . cam on ...

lnvinh

Super Moderator
Tất cả các tác phẩm này là của nước ngòai, có lắp ráp. Hiện nay ở Sài gòn có nhiều nghệ nhân làm được như vậy rồi, thậm chí có tác phẩm còn đẹp hơn. Bác có thể tham khảo trong các tác phẩm ở Hội Hoa Xuân Tao Tàn 2009.

phamdinhhoa

Thành viên
Hai tác phẩm đầu đá có màu sắc rất lạ, anh Vinh cho hỏi có phải đá và màu sắc có từ thiên nhiên không ?

lnvinh

Super Moderator
<!--QuoteBegin-phamdinhhoa+17/03/2009, 10:03 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (phamdinhhoa &#064; 17/03/2009, 10:03 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->Hai tác phẩm đầu đá có màu sắc rất lạ, anh Vinh cho hỏi có phải đá và màu sắc có từ thiên nhiên không ?<!--QuoteEnd--></td></tr></table><div class='postcolor'><!--QuoteEEnd-->

Lọai đá này ở Việt Nam có, trong các lần ở Hội Hoa Xuân Tao Đàn thỉnh thỏang mình vẫn thấy. Đây là màu tự nhiên của đá đó.

manhtroixanh

Thành viên
đẹp thật đấy, nhưng thấy rằng những nghệ nhân của ta cũng kém gì, Non bộ của bác Đồng Văn Tập Ở phú xuyên hà tây là một ví dụ, chẳng thu gì đâu. xem ra bọn nước ngoài cũng thường thôi, hiiiiiiiiiiii

vuongcc

Thành viên
lnvinh! bạn thật là người đam mê nghệ thuật, cả trong sân vườn nhà & cả trong sưu tầm ảnh nữa. Rất cảm ơn bạn!

duongphat34

Thành viên
Em cũng định làm hòn non bộ, nhưng chưa có ý tưởng. Nay nhờ bác Vinh đã giới thiệu, em sẽ làm theo hình số 3.Cảm ơn bác Vinh nhiều nghen. Em kính bác một ly ạ