Niềm Đam Mê - Sân Thượng Nhà Em

lacungduy

Thành viên
Sau vài tháng mày mò lắp ráp, mày mò, mua sắm, cuối cùng 2 vợ chồng cũng hoàn thành vườn lan trên Sân thượng. Để gia đình có thể lên hóng mát và ngắm lan.
Nay em post lên để chung vui với các ACE trên diễn đàn.

và Bà xã đang tưới Lan ;;)

Và một số hoa nhà đang nở :D:D

Ngọc điểm đang cho nụ, hứa hẹn một cái tết đầy Hoa thơm để ngắm và thưởng thức

lacungduy

Thành viên
Red Uruwan

Rồng xanh :D chứ không phải Vàng :))

xanh xanh tím tím, nhỏ nhỏ xinh xinh mà không biết tên.

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
E thấy Lan ngày càng nhiều giống, ng ta phối giống với nhau, nhập giống mới...
Thật hâm mộ các anh chơi lan cây nào cũng biết tên^^

ps: tổng thiệt hại cho phi vụ làm giàn này là bao nhiêu vậy anh?

lacungduy

Thành viên
E thấy Lan ngày càng nhiều giống, ng ta phối giống với nhau, nhập giống mới...
Thật hâm mộ các anh chơi lan cây nào cũng biết tên^^

ps: tổng thiệt hại cho phi vụ làm giàn này là bao nhiêu vậy anh?
Thep v minh mua 14k/m va loai 19k/m gian minh lam khoang 150m do ban. Em dung dt nen ko co dau mong mod thong cam . Tks bac da ghe wa.

Thuy-cantho

Thành viên
Sau vài tháng mày mò lắp ráp, mày mò, mua sắm, cuối cùng 2 vợ chồng cũng hoàn thành vườn lan trên Sân thượng. Để gia đình có thể lên hóng mát và ngắm lan.
Nay em post lên để chung vui với các ACE trên diễn đàn.

và Bà xã đang tưới Lan ;;)

Và một số hoa nhà đang nở :D:D

Ngọc điểm đang cho nụ, hứa hẹn một cái tết đầy Hoa thơm để ngắm và thưởng thức

Vườn lan trên sân thượng của bác rộng ghê. Ngưỡng mộ quá. Chúc mừng bác có nhà mới.

DOTHANH85

Thành viên
sau vài tháng mày mò lắp ráp, mày mò, mua sắm, cuối cùng 2 vợ chồng cũng hoàn thành vườn lan trên sân thượng. để gia đình có thể lên hóng mát và ngắm lan.
Nay em post lên để chung vui với các ace trên diễn đàn.

và bà xã đang tưới lan ;;)

và một số hoa nhà đang nở :d:d

ngọc điểm đang cho nụ, hứa hẹn một cái tết đầy hoa thơm để ngắm và thưởng thức

lột mái tôn ra đi anh! Mái tôn che hết sáng thế kia lan phát chiển chậm lắm anh ơi

lacungduy

Thành viên
hâm mộ quá chủ nhân ơi.
cám ơn bác đã ghé thăm/. :D
==================================
lột mái tôn ra đi anh! Mái tôn che hết sáng thế kia lan phát chiển chậm lắm anh ơi
lột mái tôn ra là "ông già" mình cạo đầu @@ . nhà mình hướng tây nên ăn cả nắng sáng lẫn nắng chiều bạn ah, mình che bên nắng chiều 1 lớp lưới rồi, còn nắng sáng chỉ đến khỏang 9h30 - 10h la dính mái tôn rồi.
Công nhận tôn thế nóng lắm nhưng mà đành chịu bạn ah, cố gắng trồng nhiều cây kiểng loại thấp thấp để giảm bớt độ nóng.
cám ơn bạn đã ghé thăm và góp ý. :D
==================================
Vườn lan trên sân thượng của bác rộng ghê. Ngưỡng mộ quá. Chúc mừng bác có nhà mới.
tks bác đã ghé thăm.

Tiểu Vũ

Thành viên mới
giàn lan nhà anh ngon lành ghê, em dùng giàn sắt hàn mấy năm rồi đang tính thay, ko biết thanh thép kiểu này mua ở đâu vậy anh?

lacungduy

Thành viên
giàn lan nhà anh ngon lành ghê, em dùng giàn sắt hàn mấy năm rồi đang tính thay, ko biết thanh thép kiểu này mua ở đâu vậy anh?
Thep V lỗ bây giờ phô biến lắm bác , hầu như chỗ nào bác vật liệu xây dựng họ cũng có bán kèm đó bác. còn bác muốn mua nhiều thì ra lý thường kiệt đối diện trường đua phú thọ, mình thấy rất nhiều cửa hàng bán thép v đó bác.

TNT2

Thành viên mới
Bác chủ có giàn lan đẹp quá. Nhưng theo mình nghĩ nếu bác chủ đầu tư dùng ống kẽm thì giàn lan sẽ bền hơn