Những thắc mắc về chuyện mua bán trên diễn đàn

Văn

Thành viên tích cực
Thưa quí vị thành viên diễn đàn caycanhvietnam.com
Thời gian gần đây,diễn đàn có khá nhiều vấn đề lộn xộn về chuyện mua và bán hàng của những thành viên với nhau,cá nhân Văn là quản lí tại diễn đàn đã nhận được rất nhều tin nhắn và điện thoại phàn nàn,dù rằng có những vấn đề ngoài tầm tay của một quản lí diễn đàn ảo,nhưng với trách nhiệm là người hỗ trợ,Văn cũng rất lấy làm tiếc cho những sự việc trên.
Để kịp thời hỗ trợ và cảnh báo,thông báo đến mọi người,hôm nay Văn lập topic nầy,sẽ cập nhật những thắc mắc của anh em thành viên phản ảnh trực tiếp với Văn qua điện thoại và tin nhắn hầu đối chứng cùng mọi người để có cái nhìn đa chiều,chính xác,công bằng và minh bạch hơn.
Những thành viên nào có vấn đề về chuyện mua bán không hài lòng có thể post bài trực tiếp vào topic nầy.Trong giới hạn có thể,Văn sẽ tìm cách cùng anh em giải quyết để mang lại sự công bằng cho mọi người.
Trân trọng cảm ơn.

Văn

Thành viên tích cực
Đề nghị quí vị thành viên khi post bài phản ảnh đích danh một cá nhân nào đó về chuyện mua bán cần có bằng chứng cụ thể bằng hình ảnh,tin nhắn đối chứng,file ghi âm cuộc gọi....,mọi sự bôi nhọ vô căn cứ sẽ bị xử lí nghiêm khắc

Văn

Thành viên tích cực
Sáng nay,Văn nhận được 1 cuộc gọi từ số 0933206520 của thành viên lengoctan phản ảnh về việc thành viên tuyen919 có số điện thoại 0912444449 đã nhận hàng của người bán mà không thành toán tiền.
Đề nghị thành viên lengoctan và tuyen919 có ý kiến cụ thể tại topic nầy.

Văn

Thành viên tích cực
Mọi sự man trá của thành viên khi đã được chưng minh bằng bằng chứng thuyết phục,cá nhân thành viên phạm phải sẽ bị mời về Phủ Thanh Thiên

tandat89

Thành viên tích cực
vụ này em có thể làm chứng là thành viên tuyen919 đã mua cây sam núi mini của lengoctan và ko muốn trả tiền .ae trên dd hãy cảnh giác thàn viên nàytuyen919 sdt 0912 444449

Văn

Thành viên tích cực
vụ này em có thể làm chứng là thành viên tuyen919 đã mua cây sam núi mini của lengoctan và ko muốn trả tiền .ae trên dd hãy cảnh giác thàn viên nàytuyen919 sdt 0912 444449
Vấn đề nầy cần 2 người trực tiếp đối chứng,nếu sau 7 ngày mà những người trong cuộc không phản hồi mà có thống kê là đã truy cập vào diễn đàn sẽ bị xử lí nghiêm khắc

lyducphuong

Thành viên tích cực
Thường thì khi mua cây người mua bao giờ cũng phải gửi tiền vào tài khoản của người bán, khi người bán cây kiểm tra thông tin chính xác và nhận tiền đầy đủ thì lúc đó mới gửi cây phải không ạ...vậy trường hợp này là sao, em mong một lời giải thích...

Văn

Thành viên tích cực
Thường thì khi mua cây người mua bao giờ cũng phải gửi tiền vào tài khoản của người bán, khi người bán cây kiểm tra thông tin chính xác và nhận tiền đầy đủ thì lúc đó mới gửi cây phải không ạ...vậy trường hợp này là sao, em mong một lời giải thích...
Khi anh em tin tưởng nhau,chuyện gởi cây trước chuyển tiền sau là bình thường mà,Văn mua của thongvn,tranquiloc,bigbabol,nhieuvn....đều như vậy hết

Văn

Thành viên tích cực
Bài này nên treo ngay trong chuyên mục "Mua bán" là rất cần thiết.
Khà khà,post lên khu trung tâm cho bà con dễ theo dõi anh ơi,còn chuyên mục Mua bán sẽ có thông báo cụ thể từ anh Thái

ThôngXanh1

Thành viên tích cực
theo em: nên có quản lý khu vực từng tỉnh, các quản lý sẽ giao lưu và có thể bảo lãnh những giao dịch cho những thành viên uy tín trong tỉnh mình
như vậy có 4 cái lợi:
1- anh em có thể thường xuyên giao lưu với nhau( cái này thấy ở anh em Nha Trang)
2- nắm đc tình hình và xử lý kịp thời với những chuyện xảy ra, giúp nạn nhân khắc phục hậu quả( giống vụ anh Văn đến nhà Oanh)
3- anh em có thể quan tâm giúp đỡ nhau
4- bão lãnh những giao dịch mình tin tưởng mà người khác ko tin tưởng

danhddongdo

Thành viên tích cực
Em sin góp ý ,KÍNH GỞI DD ,đẻ tạo một sân chơi lành mạnh ,mang tính công bằng ,trên sự giao dịch trao đổi mua bán dể dàng, trong tất cả anh em thành viên đều là anh em tốt của nhau ,,trong khi chơi có sự trao đổi qua lại với nhau ,mổi người một ngả ,không ai biết ai ,đối với sự thua thiệt anh em mới gia nhập ,nhân đay ,để sạo một sân chơi công bằng ,cho thành viên mới, củ,ở đây điểm cần nhấn mạnh ,khi chuyển khoản rồi có nhận cây được o ,hay nhận cây rồi có chuyển khoản o ,,đang trong sự lo sợ hồi hợp chờ đợi lo lắng ,buân khuân ,thôi thì vậy sao mình không tạo ra 1 trạm chung chuyển cây ,nơi đây sẻ nhận tiền ,nơi đây sẻ nhận cây ,mọi chi phí khách hàng chịu ,và bù lao ,cho số ngày giử cây ,và chuyển cây ,dd, cử ra 1 anh uy tín và được mọi anh em tín nhiệm ,có trách nhiệm với cây ,,mổi tỉnh cử ra 1 anh làm đại diện ,,người nhận cây ,hay người nhận tiền đều chuyển vào 1 địa điểm thống nhất ,nếu khách hàng nào đáng tin cậy thì mình tự chuyển riêng ,,o cần đến trạm chung chuyển ,thôi em có đôi lời góp ý vậy còn hơi thiếu sót mong anh em góp ý thêm ,và mong anh em nhận sét, mong đôi lời được dd hài lòng thân ,,,,,,,,,,,,

dạo này chuyển nhà.mà chưa vô net và gần tết nên Tân hơi bận.cũng không online thường xuyên được.
định bụng không đề cập chuyện này với anh Văn( vì số tiền không lớn) nhưng nghĩ đi nghĩ lại.mình gặp trường hợp này mà không thông báo cho anh em biết.biết đâu lại sẽ có người bị như mình nữa.
đại khái là thế này.
thành viên tuyen919 có mua 1 số cây nhỏ nhỏ.sau khi gởi tiền thì có nt kêu mình gởi thêm 1 cây nữa.tiền còn lại của cây gởi thêm sẽ gởi nốt vào TK khi nhận cây.
nghĩ chẳng đáng bao nhiêu nên mình gởi chung cây đó vào thùng cùng mấy cây kia.
sau khi nhận cây rồi vẫn không nhúc nhích gì.gần tết có nt qua đt cho thành viên tuyen919 kêu anh ấy gởi nốt số tiền còn lại( vì cây này chụp hình và gởi qua tin nhắn diễn đàn là bán hộ người bạn.trong khi mình phải ứng trước tiền để trả)
thì thành viên tuyen919 lấy lí do là có người ngoài đó nói là mấy cây mình bán mắc quá:)):)):)) rồi nt lại là thôi số tiền còn thiếu coi như khuyến mãi( ko hỉu lun:)):)))
thật ra số tiền không bao nhiêu.cái quan trọng là chữ tín.
và Tân đề cập chuyện này riêng với anh Văn chỉ nhằm tránh cho những trường hợp tương tự xảy ra.
thôi lại phải out đây.mai nhà đài hẹn vô lắp mạng nét.nên chắc mai là online được rồi.
chào cả nhà:D

Văn

Thành viên tích cực
dạo này chuyển nhà.mà chưa vô net và gần tết nên Tân hơi bận.cũng không online thường xuyên được.
định bụng không đề cập chuyện này với anh Văn( vì số tiền không lớn) nhưng nghĩ đi nghĩ lại.mình gặp trường hợp này mà không thông báo cho anh em biết.biết đâu lại sẽ có người bị như mình nữa.
đại khái là thế này.
thành viên tuyen919 có mua 1 số cây nhỏ nhỏ.sau khi gởi tiền thì có nt kêu mình gởi thêm 1 cây nữa.tiền còn lại của cây gởi thêm sẽ gởi nốt vào TK khi nhận cây.
nghĩ chẳng đáng bao nhiêu nên mình gởi chung cây đó vào thùng cùng mấy cây kia.
sau khi nhận cây rồi vẫn không nhúc nhích gì.gần tết có nt qua đt cho thành viên tuyen919 kêu anh ấy gởi nốt số tiền còn lại( vì cây này chụp hình và gởi qua tin nhắn diễn đàn là bán hộ người bạn.trong khi mình phải ứng trước tiền để trả)
thì thành viên tuyen919 lấy lí do là có người ngoài đó nói là mấy cây mình bán mắc quá:)):)):)) rồi nt lại là thôi số tiền còn thiếu coi như khuyến mãi( ko hỉu lun:)):)))
thật ra số tiền không bao nhiêu.cái quan trọng là chữ tín.
và Tân đề cập chuyện này riêng với anh Văn chỉ nhằm tránh cho những trường hợp tương tự xảy ra.
thôi lại phải out đây.mai nhà đài hẹn vô lắp mạng nét.nên chắc mai là online được rồi.
chào cả nhà:D
Sự thể là vậy,đề nghị thành vien tuyen919 cho ý kiến,nếu sau thời gian qui định,BQT sẽ khóa nick để cảnh cáo.
Về phía thành viên bán hàng,nếu không có sự tin cậy lẫn nhau,quí vị có thể dùng tài khoản của diễn đàn.
Nếu quí vị đồng ý việc làm nầy,tôi sẽ mở tài khoản tại Vietcombank và sẽ giao dịch tại ngân hàng điện tử.

Mai Vàng

Thành viên
Sự thể là vậy,đề nghị thành vien tuyen919 cho ý kiến,nếu sau thời gian qui định,BQT sẽ khóa nick để cảnh cáo.
Về phía thành viên bán hàng,nếu không có sự tin cậy lẫn nhau,quí vị có thể dùng tài khoản của diễn đàn.
Nếu quí vị đồng ý việc làm nầy,tôi sẽ mở tài khoản tại Vietcombank và sẽ giao dịch tại ngân hàng điện tử.
Anh Văn !

Vietcombank hay ACB đều tiện, ACB thì chuyển khoản liên ngân hàng anh cứ mở đi anh,

Chỉ sợ anh lại thêm việc thôi...

tuyen919

Thành viên
giờ e mới được đọc những bài viết này,
đã lâu lắm hình như là gần 2 năm rồi, e chỉ có ý kiến bào chữa thế này,
khi e mới tham gia diễn đàn, e nghĩ a.Tân là admin nên là người có uy tín,
e có mua của a Tân 2 cây mini: mai chiếu thủy và sơn liễu giá là 2,1 triệu
e đã chuyển tiền qua tài khoản cho a.Tân thì sau đó e mới nhận được cây
trước đó a.Tân có gửi ảnh 1 số cây cho e, e có nhắn là có cây sam mini a khuyến mại thêm,
chỉ vậy thôi, e cũng ko muốn tranh luận gì thêm, chỉ mong mọi người cẩn thận khi giao dịch kẻo để hỏng các mối quan hệ và uy tín