Những cây không giống nhiều cây

.longvan

Thành viên
Mình đưa lên những cây này, Ai thích thì chia sẻ, không thích cùng xem cho vui nhé!

bacalaha

Thành viên
chúc mừng bác sắp có bộ sưu tập những cây độc. Cho e hỏi bác làm thế nào mà có đc một loạt cây quoái như vậy. TÀI THẬT

huynq.gl

Thành viên
Đúng là anh có mấy cây rất đặc biệt, các cây không những rất "quái" mà nó lại là một bộ sưu tập. Em thấy cây ở cuối cùng cũng rất đẹp, nó là giống sanh gì vậy anh, có phải là sanh công nghiệp và được trồng từ cành không anh? Xin cảm ơn!

tieungaogiangho

Thành viên
ha ha ha

Những cây này không giống nhiều cây
Nhưng chúng giống nhau ở rễ đây
Nếu chỉ 1 cây thì thật quý
Nhưng nay nhiều quá thấy mất hay

Vài lời góp ý thẳng ngay
Xin bác bỏ quá tôi đây vui lòng

.longvan

Thành viên
ha ha ha

Những cây này không giống nhiều vây
Nhưng chúng giống nhau ở rễ cây
Nếu chỉ 1 cây thì thật quý
Nhưng nay nhiều quá thấy mất hay

Vài lời góp ý thẳng ngay
Xin bác bỏ quá tôi đây vui lòng
Mỗi cây lại giống một cây!

thiên hạnh

Thành viên mới
Trông như một sự đột phá , đưa tầm thưởng thức của mọi ngườivượt thoát những lối mòn xưa nay , nhưng cứ lo liệu thị hiếu người thưởng ngoạn có bắt kịp không thôi .Cảm ơn bác đã cho xem cây.

tranthochu

Thành viên mới
Nhìn như những khóm sắn ( khoai mỳ )
Ông Na Tuan ơi, đã mấy lần khi nhận xét về cây ông dùng hình tượng "khoai, sắn" rồi vậy. Nghề nghiệp của ông gần gũi với khoai sắha nên trong đầu lúc nào cũng mơ về nó ha
Thật là Nghề làm sao, chiêm bao làm vậy.

Ngoc_Quang

Thành viên
Đọc bài viết của NaTuan Quản Lý Viên
với bình luận cho một gốc cây của thành viên như sau { Nhìn như những khóm sắn ( khoai mỳ ) }
và bạn tranthochu với nội dung : { Người làm sao, chiêm bao làm vậy. }
tôi thấy ko thiện trí chút nào và tôi ko hiểu bạn tranthochu và nhất là ông NaTuan Quản Lý Viên có trình độ đến đâu hay giàu sang đến đâu hoặc giỏi giang tài ba đến đâu ? nhưng so với anh Thôn ở tân lập vũ thư Thái bình các vị chỉ là hệ con cháu cả về tuổi đời và tuổi nghề . các vị nên tìm hiểu kỹ trước khi nói nhất là những người Quản lý cần phải cân nhắc câu nói của mình .
xin nói thêm cách đây 2 năm anh Thôn tân lập _vũ thư_thái bình .đã bán 1 cây sanh cổ của nha anh với giá 1,8 tỷ đồng về hải dương tôi ko nhầm thì anh DIEPLOC đã mua cây này .

natureini

Thành viên
Đọc bài viết của NaTuan Quản Lý Viên
với bình luận cho một gốc cây của thành viên như sau { Nhìn như những khóm sắn ( khoai mỳ ) }
và bạn tranthochu với nội dung : { Người làm sao, chiêm bao làm vậy. }
tôi thấy ko thiện trí chút nào và tôi ko hiểu bạn tranthochu và nhất là ông NaTuan Quản Lý Viên có trình độ đến đâu hay giàu sang đến đâu hoặc giỏi giang tài ba đến đâu ? nhưng so với anh Thôn ở tân lập vũ thư Thái bình các vị chỉ là hệ con cháu cả về tuổi đời và tuổi nghề . các vị nên tìm hiểu kỹ trước khi nói nhất là những người Quản lý cần phải cân nhắc câu nói của mình .
xin nói thêm cách đây 2 năm anh Thôn tân lập _vũ thư_thái bình .đã bán 1 cây sanh cổ của nha anh với giá 1,8 tỷ đồng về hải dương tôi ko nhầm thì anh DIEPLOC đã mua cây này .
Lại là bạn NgocQuang, tớ nghĩ bạn là người rất hay bắt lỗi của người khác trong khi đó một số nhận xét của bạn cũng chạm lòng tự ái của nhiều người.

Bạn không thích thì bạn nhận xét theo kiểu mỉa mai ngạo mạn người khác, trong khi đó bạn lại hay bắt bẻ người khác.

Tôi cũng muốn góp ý chung không phải chỉ bạn Ngoc Quang mà còn một số thành viên mới khác nữa.

Thật sự mà nói chất lượng nhận xét của các bác so với những thành viên trước đây của diễn đàn còn thua, ý tôi muốn nói đó là sự trong sáng và trung thực trong cách nhận xét và đánh giá.

Không biết bạn là ai, bạn tham gia diễn đàn vì mục đích gì.

Ngoc_Quang

Thành viên
Lại là bạn NgocQuang, tớ nghĩ bạn là người rất hay bắt lỗi của người khác trong khi đó một số nhận xét của bạn cũng chạm lòng tự ái của nhiều người.

Bạn không thích thì bạn nhận xét theo kiểu mỉa mai ngạo mạn người khác, trong khi đó bạn lại hay bắt bẻ người khác.

Tôi cũng muốn góp ý chung không phải chỉ bạn Ngoc Quang mà còn một số thành viên mới khác nữa.

Thật sự mà nói chất lượng nhận xét của các bác so với những thành viên trước đây của diễn đàn còn thua, ý tôi muốn nói đó là sự trong sáng và trung thực trong cách nhận xét và đánh giá.

Không biết bạn là ai, bạn tham gia diễn đàn vì mục đích gì.

Tôi vào diễn đàn này để giao lưu học hỏi kinh nghiệm làm cây cảnh vì đơn giản một điều tôi là người trồng cây ,song thấy những điều bất hợp lý thì nói thôi ko mang tính chất cạnh tranh làm gì .Bởi lẽ ( quan nhất thời,dân vạn đại bạn ạ ) . bạn con gì muốn hỏi những gì nữa không tôi sẵn sàng trả lời bạn .