Nhờ tư vấn về giống cây sanh

nguyenhoa142

Thành viên mới
chào các bác!
e muốn trồng cây xanh từ hạt va mua giống về trồng và muốn được các bác tư vấn giùm e nên trồng giống cây sanh nào phù hơp và co giá tri thực tế
mong được câu trả lời sớm nhất và chân thành cảm ơn sự tư vấn các bác

haihatech

Thành viên
Trả lời: cân tư vấn vế giống cây sanh

bắt đầu trồng thì lên tìm sanh nam điền thì có giá hơn các loại sanh khác, nếu tìm được sanhh lá móng thì càng tốt.

h0ang art

Banned

nếu muốn chọn giống tốt mà gieo hạt bạn nên tìm mua quả từ những cây bạn nhìn thấy trực tiếp từ cây trưởng thành có quả rồi và bạn nhìn về thân , rễ lá , da cây mới biết được . mình có chút kinh nghiệm về cây sanh . bạn nên chọn giống sanh có lá nhỏ , phiến là dày và bóng , lá già có màu sanh đậm và rất đẹp , da thân cây phải là màu xám đen , ko chọn loại da cây màu xanh vì giống cây sanh có da thân màu sanh sau này cây già nhìn vẫn còn non tuổi , giống cây cần có hệ thống rễ phát triển nữa . chúc bạn tìm được giống tốt

honglong237

Thành viên tích cực

Nếu chọn giống sanh để nuôi thì bạn chỉ nên nuôi 2 giống sanh : Nam Điền hoặc Lá Móng ( Trôi , phùng ) . Sau này cây thành phẩm có giá trị cao hơn đó bạn ạ, và làm cây mini cũng rất thích

NaTuan

Quản Lý Viên

Nếu chọn giống sanh để nuôi thì bạn chỉ nên nuôi 2 giống sanh : Nam Điền hoặc Lá Móng ( Trôi , phùng ) . Sau này cây thành phẩm có giá trị cao hơn đó bạn ạ, và làm cây mini cũng rất thích
Và chỉ nên giâm cành thôi nhé , trồng từ hạt nó sẽ biến tính .

doanphuc

Thành viên

bạn chọn giống nam điền nhá.có phương pháp mua cây giống triết cành trồng.sau này bộ rễ sẽ đều và đẹp.ôi nhớ nam đinh quê ta quá