Nhờ tư vấn cây sanh này

thanhluong

Thành viên
Hôm nay rảnh đi xem được cây sanh bám đá, chủ nhân kể đã trồng vào hòn non bộ năm 1979, hiện nay dung nhan e nó đây, nhưng giá cũng đẹp, hét 80tr. Nhờ các bác đánh giá, tư vấn giúp. Thanks.

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
Cây này rối lung tung cần phải chỉnh lai nhiều quá nếu chủ cây chỉnh rồi thì ko có gia 80tr cho anh trai mua đâu nó phải là gấp 2 ...3 lần chơi cây đâu tiên vơi cái nhìn là (cổ )rồi mới đến (kỳ)(mỷ)và chất (văn )nắm ở cuối nhưng lại lá linh hồn của cây em gop ý anh trai đưng buồn em nhé

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
Cây có độ tuổi rối anh trai nhìn cho kỷ thêm nửa nếu mang về dể chỉnh sửa gì nhiều thì 80 tr chơi cuỉng được đó

Dr.BINHVT

Thành viên
Mãi mà em không đến xem cây của anh được. E nghe nối anh có nhiều cây già và đẹp lắm. Vườn của anh ở chỗ nào cho em vào thăm với.

Dr.BINHVT

Thành viên
Em xin phép được phát biểu ý kiến ạ!
Cây này khá già và đẹp, chất sanh đẹp, chi cành nhiều và dày nên làm dễ. Cây này về nuôi chắc nở ra nhanh lắm.
Cái bệ đá chắc phải sửa lại phải không anh. Cây này chậu cổ hay mới và có đẹp không hả anh?
Giá thì em không dám bàn vì em gà lắm toàn mua đắt thôi mà giờ giá cao khủng khiếp nên em không dám mua nữa. Hôm nào anh về chỗ em đi, em dẫn đi xem nhiều vườn, có nhiều cây già và đẹp có thể anh tìm được cây ưng ý.

thanhluong

Thành viên
Re: Trả lời: Nhờ tư vấn cây sanh này

Cây này rối lung tung cần phải chỉnh lai nhiều quá nếu chủ cây chỉnh rồi thì ko có gia 80tr cho anh trai mua đâu nó phải là gấp 2 ...3 lần chơi cây đâu tiên vơi cái nhìn là (cổ )rồi mới đến (kỳ)(mỷ)và chất (văn )nắm ở cuối nhưng lại lá linh hồn của cây em gop ý anh trai đưng buồn em nhé
Mình rất cám ơn ý kiến chân thành của bạn.

thanhluong

Thành viên
Re: Trả lời: Nhờ tư vấn cây sanh này

Em xin phép được phát biểu ý kiến ạ!
Cây này khá già và đẹp, chất sanh đẹp, chi cành nhiều và dày nên làm dễ. Cây này về nuôi chắc nở ra nhanh lắm.
Cái bệ đá chắc phải sửa lại phải không anh. Cây này chậu cổ hay mới và có đẹp không hả anh?
Giá thì em không dám bàn vì em gà lắm toàn mua đắt thôi mà giờ giá cao khủng khiếp nên em không dám mua nữa. Hôm nào anh về chỗ em đi, em dẫn đi xem nhiều vườn, có nhiều cây già và đẹp có thể anh tìm được cây ưng ý.
Cám ơn em.
Cây này bám vào hòn non bộ trong chậu bằng xi măng từ lâu rồi, nhưng bệ có vẻ chưa bệt lắm. Sau đó gia chủ đưa nó trồng vào cái khay đắp rồi đặt vào bể tiểu cảnh lớn vài năm nay thôi. Nếu mua, anh sẽ lấy lại cái bể xi măng cũ cho cổ kính.
Hôm nào em đưa anh đi xem nhé, a cũng thích cây già tầm trung bóng rộng khoảng 1m2 trở xuống, nhưng quả thật giờ giá trên trời. Xuống hìu ghê tay lắm.
Anh cũng mới tìm được vài cây thôi, a để cây ở Bảo tàng TP vì nhà chật không đủ chỗ.

sondh

Thành viên
Theo tôi giá cây này như vậy là hơi cao, xem ảnh thì tôi đoán đây là cây điền. Chủ nhà bảo trồng vào hòn non bộ từ năm 79 chắc chắn là ko đúng. Bác cứ nhìn vào bộ rễ nhé, 32 năm rồi mà chưa bo chặt hòn đá là sao? Nếu cây này mà ôm đá 32 năm rồi thì phần bệ phải rất nhũn rồi chứ ko suồi suồi như thế kia. Đôi điều nhận xét có gì ko đúng mong các bác chỉ giáo thêm.

nghiemtnmtsl

Thành viên
60-70t lấy ok. cây già rồi chỉ cần về làm lại tay cành cho đỡ rối thôi. cây rất tương lai. chúc mừng