Nhờ Invinh và các bác giúp với

LinhChi4

Thành viên tích cực
Cây có 3 thân, bác làm thân đuổi được đấy,thân 3 bên phải hình1 để làm thân bay, và 2 thân kia làm thân đuổi, tay canh bác cắt giật thêm nhịp nữa cho ngắn lại rồi nuôi tàn là xong.Con bộ rễ em chưa biết.E cũng khôg biết vẽ trên photoshop nên chỉ biết tham gia vậy.Mong các cao thủ khác giúp

baunghiathang

Thành viên
Cây có 3 thân, bác làm thân đuổi được đấy,thân 3 bên phải hình1 để làm thân bay, và 2 thân kia làm thân đuổi, tay canh bác cắt giật thêm nhịp nữa cho ngắn lại rồi nuôi tàn là xong.Con bộ rễ em chưa biết.E cũng khôg biết vẽ trên photoshop nên chỉ biết tham gia vậy.Mong các cao thủ khác giúp
Cám ơn Linhchi ,ý kiến đóng góp rất mới và hay giá mà có hình minh họa thì tuyệt vời ,mình cũng có ý tưởng làm một tác phẩm khác với kiểu dáng tam đa bình thường nhưng chưa có phương án khả thi nên muốn qua diễn đàn nhờ anh chị em cao thủ giúp đỡ một tay mong sự nhiệt tình của mọi người nhất là nghệ nhân Invinh bạn cố bớt chút thời gian hộ mình với nhé

lnvinh

Super Moderator
Cây đang định hình đúng hướng và rể nếu anh muốn đẹp hơn thì cắt bỏ từ từ 50% chiều cao của bộ đế hiện tại và nhủ các rễ con ra uốn từ từ cho rễ xòe ra nhìn cây sẽ mạnh hon.

baunghiathang

Thành viên
Cây đang định hình đúng hướng và rể nếu anh muốn đẹp hơn thì cắt bỏ từ từ 50% chiều cao của bộ đế hiện tại và nhủ các rễ con ra uốn từ từ cho rễ xòe ra nhìn cây sẽ mạnh hon.
Trân thành cảm ơn Invinh mình sẽ thực hiện theo cách mà Invinh hướng dẫn
-
==================================
Trân thành cảm ơn Invinh mình sẽ thực hiện theo cách mà Invinh hướng dẫn
-
cám ơn lời động viên cỏa Vinhquangle