Nhờ giúp tìm mua các loại đặc trị bệnh cho cây mai (Đà Nẵng)

thichhoamai

Thành viên
Qua một thời gian tham gia diễn đàn em thấy có nhiều thông tin rất hay và bổ ích. Hồi trước cũng vì không có kiến thức về mai nên cũng đã phải ngầm ngùi chia tay rất nhiều gốc mai rất đẹp, bứng về mà để chết thì tiếc vô cùng nhưng không biết làm sao cả. Qua một số bài em thấy có nhiều loại thuốc đặc trị rất hay cho các bệnh của mai như Basudin, Wehg, Coc, Vidoc, Danitol,...,..... Nhưng ngặt nỗi em ở Đà Nẵng, lùng sục khắp phố mà không chỗ nào bán thuốc BVTV mà mình cần. Vậy bác nào biết ở ĐN có bán các loại thuốc đặc trị cho cây mai như đã nói ở trên thì giới thiệu em với. Xin cảm ơn!

Trần Hùng

Thành viên tích cực
Trả lời: Nhờ giúp tìm mua các loại đặc trị bệnh cho cây mai (Đà Nẵng)

Nếu có tên thuốc rồi thì quá dễ tìm. Một là tìm trên google địa chỉ bán thuốc BVTV tại ĐN, hai là ra chỗ bán bông kiểng đường Hà Huy tập hỏi mua, ba là tìm bố nào chơi Mai lâu năm và tỉ tê là ra liền. Nhớ kêu bệnh cụ thể họ sẽ chỉ cho nên xài thuốc nào bạn nha.

Thân!

thichhoamai

Thành viên
Trả lời: Nhờ giúp tìm mua các loại đặc trị bệnh cho cây mai (Đà Nẵng)

Cảm ơn anh Hùng! chỗ Hà Huy Tập và nhiều chỗ khác em cũng có lùng rồi nhưng không có các loại em đang cần như basudin, wehg,...mà chỉ có thuốc trừ sâu (phun), kích thích rễ, chồi,lá, chữa nấm thông thường. Không biết có bác nào ở Sài Gòn có thể mua hộ rồi mình chuyển khoản lại được không nhỉ.

Nhà có cây mai khá cao nhưng bị sùng, không thể bắt thang lên tận ngọn để trị hoặc xịt thuốc được nên em định dùng basudin rải dưới gốc để cây hấp thụ chất độc và làm cho sùng chết.

Xin cảm ơn!