nhờ các bác tư vấn về đá ghép cây và đá non bộ

thatgia

Thành viên
tôi mới mua 2 khối đá nhưng lại có 2 loại đá
xin nhờ các bác tư vấn giúp xem nên dùng loại đá nào để ghép cây, nên dùng loại đá nào để làm non bộ
cảm ơn các bác nhiều

thatgia

Thành viên
Re: Trả lời: nhờ các bác tư vấn về đá ghép cây và đá non bộ

bác chủ top cho em hỏi hai loại này bác mua ở đâu và bao nhiêu tiền một khối vậy ạ
chỗ này mình mua ở Quảng Ninh do 1 người họ đi biển lấy về
chỗ đá này khoảng gần 2 khối và mình mua tất với giá 4 triêu.

xuanhieu220681

Thành viên
tôi mới mua 2 khối đá nhưng lại có 2 loại đá
xin nhờ các bác tư vấn giúp xem nên dùng loại đá nào để ghép cây, nên dùng loại đá nào để làm non bộ
cảm ơn các bác nhiều
theo kinh nghiệm của mình.đá ảnh sô1 gọi là đá da voi.đá ảnh số 2 gọi là đá tai bèo.cả 2 loại đá này đều ghép vào cây được. đa số ghép cây ta dùng đá da voi.đá tai bèo thường dùng làm non bộ thôi.

xuanhieu220681

Thành viên
bạn lêm làm cùng với đá thấm thủy.vừa giữ được ẩm làm cây phát triển tốt.vừa tạo được mầu săc đẹp cho bệ đá sau nay. hãy tin tôi vìtôi là người chuyên đi làm đá cho cây cảnh

Tieubaodaiphugia

Thành viên mới
bạn lêm làm cùng với đá thấm thủy.vừa giữ được ẩm làm cây phát triển tốt.vừa tạo được mầu săc đẹp cho bệ đá sau nay. hãy tin tôi vìtôi là người chuyên đi làm đá cho cây cảnh
bác cho em hỏi đá thấm thủy là đá gì vậy nhỉ em chưa nghe bao giờ nếu có thể bác add ảnh nên em coi với. cảm ơn bác trước nha.:d
:D

son1982

Thành viên
bác mua đá đắt thế.chỗ em người ta bán có 400 1 khối chưa tính tiền xe.đá thấm thủy là đá hút được nước và giữ ẩm tốt,màu vàng nhạt gần giống với màu đất,dễ chế tác và tương đối mềm

hoanganh7749

Thành viên
bác mua đá đắt thế.chỗ em người ta bán có 400 1 khối chưa tính tiền xe.đá thấm thủy là đá hút được nước và giữ ẩm tốt,màu vàng nhạt gần giống với màu đất,dễ chế tác và tương đối mềm
chỗ bạn ở đâu vậy? tôi cũng muốn mua mấy khối đá cho bố tôi mà không biết mua ở đâu.
bố tôi ở VB. HẢI PHÒNG

thatgia

Thành viên

cảm ơn bạn nhiều
đá thấm thủy ở chỗ tôi ko có, nhưng tôi có thể thay bằng đá san hô ( là xác con san hô chết) tôi thấy nó cũng sốp và giữ ẩm tốt
cảm ơn bạn nhiều !!!!!!!!!1
==================================

==================================
bác ở đâu thế cho tôi xin địa chỉ cảm ơn bạn

thatgia

Thành viên

Bác này cũng hài nhỉ? ch xác định đc dá làm gì cũng mua. hi.
:d mình đi làm xa nhà, thấy có người nhà nói có người bán đá , mình bảo mua là mua thôi
có đc mặc cả giá hay xem hàng j đâu :D
nhưng của mua là của đc bạn a !