nhờ các bác tư vấn giúp em cây phi lao này với!

123zo

Thành viên
hôm nay em đi viếng nghĩa trang liệt sĩ tình cờ mua được cây phi lao này mong các bác tư vấn giúp em tạo dáng với!

123zo

Thành viên
còn mặt này theo em là mặt tiền không biết có đúgn không!!?

Em rất mong nhận được sự đóng góp ý kiến của tất cả các bác!

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Hix cây ở nghĩa trang liệt sĩ mà bạn cũng hỏi mua à? Cho mình hỏi nó có anh hưởng đến cảnh quan ở đó không?

manhtinh

Thành viên tích cực
cây xâu thê' mà anh Vinh ve đep th'ê.NHA em nhiều Phi Lao hom nào em post it' lên cho anh VINH vẽ hộ mới đc.

X.style

Thành viên tích cực
cây này chơi giáng văn nhân cành rơi là chuẩn. nhưng theo anh Vinh vẽ thì rất đẹp nhưng tay số 1 và 2 nếu không có mắt nào mọc đúng vị trí đó thì sao? bí quá thì bạn làm thế này cũng được.;)

123zo

Thành viên
Hôm nay mở topic ra xem thực sự em rất bất ngờ vì không thể tưởng tượng được là mình lại có thể một cây đẹp như vậy!!!!có lẽ một cây phôi được gọi là đẹp hay xấu còn tùy thuộc vào con mắt thẩm mĩ và tài nghệ của người nhìn nó, bác manhtinh thấy có đúng không?
Xin chân thành cảm ơn bác LNVinh và bác X.style đã nhiệt tình giúp đỡ! cây này có rất nhiều mầm xung quanh những chỗ bác Vinh dự kiến sẽ làm tay nên có thể làm theo ý tưởng của bác Vinh được bác X.style ah! nhưng còn kết quả thế nào thì không biết em có đủ tài cán để làm theo được như vậy không! nhưng chắc chắn em đã có được ý tưởng và hy vọng để tiếp tục nuôi cây này!
Cảm ơn bác vietanhmpt đã có lời nhắc nhở tế nhị! nhưng bác yên tâm vì cây này em mua của gia đình quản nghĩa trang, cây họ đánh từ nơi khác về và trồng trong vườn nhà họ nên không ảnh hưởng gì đến cảnh quan khu vực an nghỉ của các anh hùng iệt sĩ đâu bác!
Một lầm nữa xin cảm ơn các bác!

bigbabol

Moderator
Hôm nay mở topic ra xem thực sự em rất bất ngờ vì không thể tưởng tượng được là mình lại có thể một cây đẹp như vậy!!!!có lẽ một cây phôi được gọi là đẹp hay xấu còn tùy thuộc vào con mắt thẩm mĩ và tài nghệ của người nhìn nó, bác manhtinh thấy có đúng không?
Xin chân thành cảm ơn bác LNVinh và bác X.style đã nhiệt tình giúp đỡ! cây này có rất nhiều mầm xung quanh những chỗ bác Vinh dự kiến sẽ làm tay nên có thể làm theo ý tưởng của bác Vinh được bác X.style ah! nhưng còn kết quả thế nào thì không biết em có đủ tài cán để làm theo được như vậy không! nhưng chắc chắn em đã có được ý tưởng và hy vọng để tiếp tục nuôi cây này!
Cảm ơn bác vietanhmpt đã có lời nhắc nhở tế nhị! nhưng bác yên tâm vì cây này em mua của gia đình quản nghĩa trang, cây họ đánh từ nơi khác về và trồng trong vườn nhà họ nên không ảnh hưởng gì đến cảnh quan khu vực an nghỉ của các anh hùng iệt sĩ đâu bác!
Một lầm nữa xin cảm ơn các bác!
bạn đừng mừng vội, vì tui thấy cái cách bạn trồng cây mới như vậy, tui thấy không ổn rồi!:confused:
tui thì thích cái cành rớt nằm ở vị trí này hơn

123zo

Thành viên
bạn đừng mừng vội, vì tui thấy cái cách bạn trồng cây mới như vậy, tui thấy không ổn rồi!
Đành dằng từ ý tưởgn đến kết quả của hành động không phải là ngắn! nhưng có được ý tưởgn hay là đã thành công một phần rùi!! :)
cách em trồng cây mới như vậy, bác thấy không ổn ở điểm nào vậy bác? em rất mong nhận được sự góp ý cụ thể của bác!

bigbabol

Moderator
Đành dằng từ ý tưởgn đến kết quả của hành động không phải là ngắn! nhưng có được ý tưởgn hay là đã thành công một phần rùi!! :)
cách em trồng cây mới như vậy, bác thấy không ổn ở điểm nào vậy bác? em rất mong nhận được sự góp ý cụ thể của bác!
bạn hãy vào topic đất trồng bonsai mới vùa mở nha bạn. chúc bạn thành công:D

123zo

Thành viên
anh chỉ sợ rằng o sống được vì anh ở đất phi lao,
mong chú thông cảm bỏ qua nhé,
bạn buixuanloc sinh năm nào vậy? rất vui được làm quen với bạn!
bạn ở móng cái thì đích thị là đất phi lao rồi. mình chợt nhớ lại hình ảnh các rừng phi lao trong tua du lịch Móng Cái trong hè vừa rồi nên mình đã trồng lại rồi. hy vọng là nó không giận dỗi mà ra đi! :)

tuancaycanh

Thành viên
Cây phôi thật xấu xí
Anh Vinh vẽ lại tí
Thành bonsai nặng ký
Chẳng còn gì góp ý
Nếu 123zo thấy có lý
Mời anh Vinh vài ly
Giỡn chút cho có không khí nhé ae
thanks!

ManhhaiC24

Thành viên
E chưa giỏi về bonsai lắm nhưng xin góp ý thế này.ko nên chơi cây này vì cây này có thân mà ko có cành.mà phi lao là loại cây phát triển cực chậm nên muốn chơi phi lao thì nên chọn cây có tiềm năng teóo

lnvinh

Super Moderator
E chưa giỏi về bonsai lắm nhưng xin góp ý thế này.ko nên chơi cây này vì cây này có thân mà ko có cành.mà phi lao là loại cây phát triển cực chậm nên muốn chơi phi lao thì nên chọn cây có tiềm năng teóo
Cũng may là bạn nói là chưa giỏi về Bonsai trước đó. Dương là loại làm chi cành nhiều hơn cả mai chiếu thủy đó nhen bạn.

NDCan

Thành viên tích cực
Chơi cây mà bạn sợ thời gian lâu à ? Bạn đã thấy người ta hạ độ cao của cây lớn để làm cây bon sai với đường kính vết cắt 20cm và nuôi nó liền sẹo chưa ? ( Một cây sắt lớn cũng có thể mài thành 1 cây kim đấy bạn ạ).

123zo

Thành viên
Cây phôi thật xấu xí
Anh Vinh vẽ lại tí
Thành bonsai nặng ký
Chẳng còn gì góp ý
Nếu 123zo thấy có lý
Mời anh Vinh vài ly
Giỡn chút cho có không khí nhé ae
thanks!
Bác Vịnh thơ rất hay! khi nào có dịp chắc chắn em sẽ mời bác Vinh không chỉ một ly mà là nhiều ly vì sự tư vấn này!