Nhờ các bác tư vấn cây sanh giá 35tr

thanhluong

Thành viên
Em rất thích và định mua cây này, giá đang chào là 35 triệu, kính mong các bác tư vấn giúp đỡ. Xin cám ơn ae.

haidangnb

Thành viên
quan trọng là bác thích thì bác mua còn quan điểm của tôi thì cây này cốt cách chưa rõ ràng mà nếu không nhầm là 4 cây người ta ghép lại mà bộ rễ cũng chưa được mịn giá đó theo tôi là đắt nếu khoảng 20 triệu trở về thì tôi mua cùng máu đam mê tôi góp ý thế bạn ạ

vuacaycanh

Thành viên tích cực
_ Mua nhanh đi anh, giá 35 triệu là giá tốt. 35 triệu khỏi suy nghĩ.

_ Thương lượng chủ nhân bớt 1 triệu mua cái chậu mới.

_ Cây này lên chậu đi thi thố được rồi.

haivinafor2

Thành viên
Gốc này lấy cây nhỏ ghép làm gốc rễ sao đấy, tôi có gốc cũng tầm này anh cần tôi sang 10tr.

vuacaycanh

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Nhờ các bác tư vấn cây sanh giá 35tr

quan trọng là bác thích thì bác mua còn quan điểm của tôi thì cây này cốt cách chưa rõ ràng mà nếu không nhầm là 4 cây người ta ghép lại mà bộ rễ cũng chưa được mịn giá đó theo tôi là đắt nếu khoảng 20 triệu trở về thì tôi mua cùng máu đam mê tôi góp ý thế bạn ạ
_ Nhìn rễ buôn của mấy chi tay là biết cây già, và không phải ghép nhiều cây.

hp_ke

Thành viên tích cực
cây già bệ dễ tương đối đẹp, có điều tay cành hơi rối. mang về làm lại là ok chúc bạn có lựa chọn chính xác nhất

phuong-cym

Thành viên tích cực
Cây này nhìn khoảng cách các thân xa nhau, phần dưới rễ nhỏ nên có cảm giác cây ghép. Nhìn ảnh cuối cung thì thấy có vẻ đúng là 1 thân, nếu liền thân thì chơi tốt, tay cành có độ mềm dẻo :)>-

phuong-cym

Thành viên tích cực
Cây này của bác là ôm đá hay ôm xỉ vậy, nay nhìn lại thì thấy cây này chắc khoảng 20 năm tuổi. Bác thích thì thương lượng với chủ cây giảm đi chút nữa, chứ với giá đấy có lẽ hơi mắc

thang_8492

Thành viên
anh cắt tỉa lại tán cho nét tí đi, cây đẹp nhưng cành thì rối quá, theo ý em như vậy, chúc mừng anh co cây đẹp

tuanbmt

Thành viên mới
35t thì đắt quá. cây thì đẹp nhưng sao tay tùm lum nhìn không rõ ràng chút nào. E cũng ghiền cây nhưng giá này thì em không giám mua. Nếu bác thì thì cứ mua thôi. chúc bác có cây đẹp.

Kihieulam

Thành viên tích cực
Cây sanh cổ khá đẹp đó bạn, giá rất hợp lý, chia tay tán rộng thêm và làm thêm sẽ rất đẹp, kiếm được cái chậu cổ vào nữa là tuyệt, có một đôi sanh như này để trước nhà quả là hay, chúc mừng bạn,

hoangquan2376

Thành viên
Cây này chỉ được hơn chục tuổi thôi,giá sanh bây giờ đang đắt cũng chỉ nên mua tầm 20tr đổ về,còn lại cây này thì chắc chắn là ghép rồi.