nhờ các bác tơ vấn kỹ thuật chơi và chăm sóc Mai đá

thatgia

Thành viên
chỗ tui nó gọi là mai đạ
ko biết nơi khác nó có tên j nữa ???
mong các bác chỉ bảo :d

itthoi

Thành viên
dòng này rễ sống lắm, chỉ có điều là nó hay sống ảo rất lâu nên khi thấy nó nẩy mầm thì nên chăm sóc tốt để bộ rễ phát triển bằng cách tưới thuốc kích rễ và bón lá đều đặn là sống thôi em đa trồng 8 cây này sống hết cả. Dang ghép thử mai chiếu thủy mà chưa thành công. Có ae nào đã từng ghép dòng này chưa chỉ giáo cho em với ! em ghép mấy lần rồi mà ko đc

thatgia

Thành viên
Re: Trả lời: nhờ các bác tơ vấn kỹ thuật chơi và chăm sóc Mai đá

dòng này rễ sống lắm, chỉ có điều là nó hay sống ảo rất lâu nên khi thấy nó nẩy mầm thì nên chăm sóc tốt để bộ rễ phát triển bằng cách tưới thuốc kích rễ và bón lá đều đặn là sống thôi em đa trồng 8 cây này sống hết cả. Dang ghép thử mai chiếu thủy mà chưa thành công. Có ae nào đã từng ghép dòng này chưa chỉ giáo cho em với ! em ghép mấy lần rồi mà ko đc
gốc của bác có đẹp ko ?
up lên cho e ngắm với
cảm ơn bác nhìu

dinhhmcc

Thành viên
Cây này ở quê em (Nghệ An) gọi là cây mấc, hình như ở miền nam gọi là cây lồng mức, cây này rất dễ sống nhưng yêu cầu chất trồng thoát nước tốt nếu không sau vài năm trồng có thể chết, ghép mai chiếu thủy bình thường như ghép các loài cây khác có thể ghép nêm hoặc ghép mắt, đây là mấy cây đã được ghép ở quê em

chúc bác có cây đẹp

tuandefzajj

Thành viên tích cực
Đông kiếm đâu ra gốc này vậy.đợt lâu t tý bị nó lừa là mai yên tử đấy.đây là cây thực mực hay lồng mức gì đó.lá giống y lá na.nhiều nhựa.chỉ để ghép mct thôi vì hoa nó k đẹp.lá lại to.còn ghép sao thì chịu.nhờ b batam xem sao