Nhờ các bác sửa cây sanh này giúp em với

thanhluong

Thành viên
Cây này em mới lấy về nhà, hôm qua nhìn ngứa mắt quá phang hết rễ buông đi, vì nó làm cho đoạn cành từ thân đến rễ buông teo nhỏ,đoạn xa thân phù to gấp rưỡi đoạn trong. Cắt xong thấy lo quá vì không có kinh nghiệm. Không biết giờ phải xử lý tiếp thế nào. Mong các bác chỉ dẫn.

LaoQuetChua

Thành viên
Bạn nên chụp lại hình 4 mặt, có phông che phía sau, chứ kiểu này nhìn cứ như bùa của pháp sư ấy, hoa cả mắt

kito_sanh

Thành viên
cây nầy là cây phôi khá lắm đấy.muốn thành một tác phẩm đep không khó đâu .loại bõ nhửng cành nhánh nhỏ ruòm rà .bẽ tàng rộng ra đều về bốn phía .căng rẽ thã thẳng xuống.....bạn nên nhờ một sư phụ nào đó mà bạn quen tư vấn nhé cây đẹp mà làm hư uổng lắm

lnvinh

Super Moderator
Cây này nếu biết làm uốn 1 cái là đủ tàn thành cây thành phẩm luôn, nhưng mà tiếc quá, nhìn không ra nên chưa biết cắt cành nào. bạn ở đâu vậy?

hoabmt

Thành viên
Cây này đẹp đâý bạn ạ. Nêú là mình thì xếp lại rễ bộ đế trước, còn những rễ lớn buông thẳng giữ lại, rễ khí nhỏ,đâm xiên bỏ bớt khỏi rôí cây.Thân thì tùy theo ý tưởng của chủ nhân.

hunghp72

Thành viên
về cơ bản thì phôi này đẹp đấy . chi cành cắt bớt sao cho tròn cây . rồi căt gắn chi dể sau này tay to sẽ rất đẹp ban à . phôi này bạn cò bán ko vậy?

thanhluong

Thành viên
Cây này nếu biết làm uốn 1 cái là đủ tàn thành cây thành phẩm luôn, nhưng mà tiếc quá, nhìn không ra nên chưa biết cắt cành nào. bạn ở đâu vậy?
Tiếc quá, em ở xa lắm cùng quê với anh đấy, Thái Bình quê lúa anh ạ. Cây này là cây hôm trước nhờ các anh tư vấn đấy. Em lấy về có lẽ cắt đi nhiều rễ quá. Em định trồng bằng đất một thời gian được không anh, vì nó được thả nước nhiều năm nên có vẻ đói ăn, không biết thế có được không. Còn phải tiếp làm như thế nào anh giúp em với nhé. Cám ơn anh trước

thanhluong

Thành viên
Cám ơn bác Hunghp72 chỉ giúp, mình mới chơi cây nên mới kiếm được cây này chơi tạm thôi