Nhờ các bác chỉ giúp em cách đưa hình lên nhé

LinhChi4

Thành viên tích cực
Bạn vào đường chuyên mục này xem hương dẫn nhé
"Những câu hỏi dành cho người mới tham gia"

phamtriu.tb

Thành viên Mua Bán
Ko biết là bạn đã có tài khoản trên trang lưu trữ & chia sẻ hình ảnh trực tuyên nào chưa nên phamtriu đã đăng ký nhanh một tài khoản photobucket để bạn dùng tạm(thông tin đăng nhập t sẽ gửi vào box cá nhân của bạn).
Giờ phamtriu hướng dẫn qua để bạn và người mới dùng photobucket khác đọc bài này biết các thao tác cơ bản để chèn hình ảnh vào bài viết . phamtriu hướng dẫn tỉ mỉ một chút cho dễ hiểu,thông cảm nha .bạn làm 1 lần là quen.Chỗ nào chưa ok bạn nói phamtriu chỉ lại.
A. Đăng nhập và đăng hình lên trang lưu trữ khi đã có hình trong máy tính
1 . vào trang photobucket.com
rê chuột qua nút Sign In (1) sẽ hiện lên 1 khung phía dưới có 2 dòng để điền tên đăng nhập(username) và mật khẩu(password)
ta điền vào sau đó nhấn nút login (2) ở phía dưới.

như vậy là đã đăng nhập thành công

2. Đăng hình lên photobucket .
nhấn nút upload (3) sẽ hiện ra giao diện như thế này:

nhấn tiếp nút Select photos and ...(4)

sẽ có 1 cửa sổ nhỏ hơn hiện lên để mình chọn hình cần đăng(các hình này trong máy tính của bạn) nếu muốn đăng nhiều hình ta giữ phím Ctrl và nhắp chuột trái 1 lần vào các hình cần đăng.

ở đây ta chọn tệp hình winter và nhấn open

3. Chờ trang web tải hình xong báo thành công,ta kéo xuống và điền thêm thông tin để quản lý nếu muốn (5) nếu ko cần có thể bỏ qua bước này.

như vậy là ta đã đăng hình thành công.

B. Chèn hình ảnh đã đăng vào các bài viết
1. copy mã hình ảnh(mã IMG ) trên photobucket
Nhấn nút Albums(6) trên giao diện trang web :

các hình ta đã đăng hiện ra, rê chuột qua hình cần lấy ví dụ hình winter vừa đăng ,thấy hiện lên 1 khung chứa các dòng liên kết để sao chép. để hình đc chọn hiển thị trong bài viết ta ta chọn dòng mã IMG (7)

với trang photobucket chỉ cần nhấp chuột trái 1 lần vào dòng này nó sẽ báo copied (đã sao chép).

2. Chèn hình ảnh vào bài viết (trên điễn đàn mình chẳng hạn)
trong bài viết muốn chèn hình đã chọn ở trên vào đoạn nào ta chỉ cần nhấn tổ hợp 2 phím Ctrl + v , vậy là mã đoạn mã hình ảnh đã copy trên photobucket ở bước trên được chèn vào bài viết,khi bài viết gửi xong đc duyệt,nội dung hiển thị sẽ bao gồm cả hình ảnh đó.
Chúc bạn tham gia diễn đàn vui vẻ.

huyentrang_dp

Thành viên mới
doi sanh que co mot khong hai

t muon dua hinh anh cay nha t len moi nguoi yeu cay canh tham dinh dum t voi.thi lam the nao?

luyennguyen

Thành viên
Ko biết là bạn đã có tài khoản trên trang lưu trữ & chia sẻ hình ảnh trực tuyên nào chưa nên phamtriu đã đăng ký nhanh một tài khoản photobucket để bạn dùng tạm(thông tin đăng nhập t sẽ gửi vào box cá nhân của bạn).
Giờ phamtriu hướng dẫn qua để bạn và người mới dùng photobucket khác đọc bài này biết các thao tác cơ bản để chèn hình ảnh vào bài viết . phamtriu hướng dẫn tỉ mỉ một chút cho dễ hiểu,thông cảm nha .bạn làm 1 lần là quen.Chỗ nào chưa ok bạn nói phamtriu chỉ lại.
A. Đăng nhập và đăng hình lên trang lưu trữ khi đã có hình trong máy tính
1 . vào trang photobucket.com
rê chuột qua nút Sign In (1) sẽ hiện lên 1 khung phía dưới có 2 dòng để điền tên đăng nhập(username) và mật khẩu(password)
ta điền vào sau đó nhấn nút login (2) ở phía dưới.

như vậy là đã đăng nhập thành công

2. Đăng hình lên photobucket .
nhấn nút upload (3) sẽ hiện ra giao diện như thế này:

nhấn tiếp nút Select photos and ...(4)

sẽ có 1 cửa sổ nhỏ hơn hiện lên để mình chọn hình cần đăng(các hình này trong máy tính của bạn) nếu muốn đăng nhiều hình ta giữ phím Ctrl và nhắp chuột trái 1 lần vào các hình cần đăng.

ở đây ta chọn tệp hình winter và nhấn open

3. Chờ trang web tải hình xong báo thành công,ta kéo xuống và điền thêm thông tin để quản lý nếu muốn (5) nếu ko cần có thể bỏ qua bước này.

như vậy là ta đã đăng hình thành công.

B. Chèn hình ảnh đã đăng vào các bài viết
1. copy mã hình ảnh(mã IMG ) trên photobucket
Nhấn nút Albums(6) trên giao diện trang web :

các hình ta đã đăng hiện ra, rê chuột qua hình cần lấy ví dụ hình winter vừa đăng ,thấy hiện lên 1 khung chứa các dòng liên kết để sao chép. để hình đc chọn hiển thị trong bài viết ta ta chọn dòng mã IMG (7)

với trang photobucket chỉ cần nhấp chuột trái 1 lần vào dòng này nó sẽ báo copied (đã sao chép).

2. Chèn hình ảnh vào bài viết (trên điễn đàn mình chẳng hạn)
trong bài viết muốn chèn hình đã chọn ở trên vào đoạn nào ta chỉ cần nhấn tổ hợp 2 phím Ctrl + v , vậy là mã đoạn mã hình ảnh đã copy trên photobucket ở bước trên được chèn vào bài viết,khi bài viết gửi xong đc duyệt,nội dung hiển thị sẽ bao gồm cả hình ảnh đó.
Chúc bạn tham gia diễn đàn vui vẻ.
úi trời ơi mừng quá. cảm ơn thật nhiều. mình gia nhập ddan vài tháng nay rùi muốn up hình lên để chia sẻ nưnh không biết cách. hôm nay nhờ bạn chỉ giup minh thật lòng cảm ơn nhiều. mình làm được rồi. :-h