Nhờ các anh tư vấn giá.

ducquy1910

Thành viên tích cực
toàn cây già và đẹp đó anh. nhưng về giá của nó thì đi quá xa giá trị thực anh ạ!
đứng ngoài ngắm thì được, nếu có ý định bê nó về cũng nên tính kỹ !!!

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Cây số 1 nếu mua được với giá 250 triệu là thành công rồi. Cây tràn chậu tiềm năng hơn nhưng chỉ nên mua với giá 2/3 giá chủ đưa ra thôi.

Trương tên Phi

Thành viên tích cực
Cây số 1 nếu mua được với giá 250 triệu là thành công rồi. Cây tràn chậu tiềm năng hơn nhưng chỉ nên mua với giá 2/3 giá chủ đưa ra thôi.
Cây 1 quả là mua được giá 250tr thì cao thủ, cây này nếumua thành công với cái giá dưới 300tr thì cũng cả một vấn đề rồi. Em đang làm giá với chủ, khi nào về vườn em cắt tỉa lại rồi chụp cho các bác xem ạ. cảm ơn ý kiến mọi người.
==================================
Hình như vườn này ở Hải Dương thì phải, cây 1 mà bác nào mua được 2lít thì quả là cao thủ, cây này tỉa qua đi thì chủ chắc chắn sẽ hét trên 3lít là cái chắc.
Chuẩn đấy ạ, chủ đang nói đầu 3 anh ạ. EM cũng thích cả cây long (dưới) và cây tràn chậu quá.Giá thì thấp bằng 1/2 cây trên nhưng em cũng đang phân vân.

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Cây 1 quả là mua được giá 250tr thì cao thủ, cây này nếumua thành công với cái giá dưới 300tr thì cũng cả một vấn đề rồi. Em đang làm giá với chủ, khi nào về vườn em cắt tỉa lại rồi chụp cho các bác xem ạ. cảm ơn ý kiến mọi người.

Chuẩn đấy ạ, chủ đang nói đầu 3 anh ạ. EM cũng thích cả cây long (dưới) và cây tràn chậu quá.Giá thì thấp bằng 1/2 cây trên nhưng em cũng đang phân vân.
Cây số 1 nên thuê thợ xịn chỉnh bóng không phí lắm. Cây tràn chậu nếu bạn nuôi 1 năm tôi chắc sẽ đuổi kịp giá cây 1. Còn cây Long giá đó kịch rồi không nên mua.

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Đúng là xem cây qua hình khó thật, mình cứ thắc mắc là cây số 1 có gì đặc sắc đâu ngoài bộ rễ buông mốc bệ thì thô, cây long nhìn còn thấy hay hơn chứ? Giá thì ko dám bàn vì ngoài tầm của mình rồi :D

hoangquan2376

Thành viên
Re: Trả lời: Nhờ các anh tư vấn giá.

Cây long theo mình bắt cũng được mà bỏ cũng được,còn cây 1 và cây 3 thương lượng được càng rẻ thì càng tốt,tóm lại bắt được những cây này bây giờ giá có cao 1 chút những coi như là được,nhưng còn lại 1-2 tháng nữa bạn quay lại thì giá đó chỉ còn chỗ của chậu thôi.

Trương tên Phi

Thành viên tích cực
Cây số 1 nên thuê thợ xịn chỉnh bóng không phí lắm. Cây tràn chậu nếu bạn nuôi 1 năm tôi chắc sẽ đuổi kịp giá cây 1. Còn cây Long giá đó kịch rồi không nên mua.
Cảm ơn anh Việt Anh đã cho ý kiến, cây long tuy không có giá quá cao nhưng cây cũng rất già rồi anh ạ. Nếu có tiền em sẽ mua cả 3 cây anh ạ. Cây 1 nếu chỉnh tay tán chút nhìn ngoài sẽ rất phê. Cây tràn chậu nuôi cho tay tán ấm vào và phối đá dưới bệ rễ là ok anh ạ. Em chưa thấy cây tràn chậu nào ấn tượng như cây này.
Cây long theo mình bắt cũng được mà bỏ cũng được,còn cây 1 và cây 3 thương lượng được càng rẻ thì càng tốt,tóm lại bắt được những cây này bây giờ giá có cao 1 chút những coi như là được,nhưng còn lại 1-2 tháng nữa bạn quay lại thì giá đó chỉ còn chỗ của chậu thôi.
Em nghĩ những cây như thế này nếu mình không nhanh chóng xuống tay thì sau này chắc cũng không có cây già và đẹp nữa anh ạ.Và nếu sau này có gặp mà sờ vào nó thì cũng chẳng dám nói chuyện.:-":">

NaTuan

Quản Lý Viên
Mua cây 1 với giá 300 triệu cũng được , nhưng cây đó về thì chỉ chờ ăn trượt giá thôi chứ hết cách để làm đẹp hơn về nghệ thuật rồi . Cây tràn chậu chỉ mua giá 150 hắt về , vì dáng của nó không có gì đặc sắc cả . Cây long dở không mua .

Trương tên Phi

Thành viên tích cực
Mua cây 1 với giá 300 triệu cũng được , nhưng cây đó về thì chỉ chờ ăn trượt giá thôi chứ hết cách để làm đẹp hơn về nghệ thuật rồi . Cây tràn chậu chỉ mua giá 150 hắt về , vì dáng của nó không có gì đặc sắc cả . Cây long dở không mua .
Cảm ơn anh đã cho ý kiến. Mua về đầu tiên là em ngắm và trình diện nó anh ạ, chứ chưa có ý định sang chủ. Em cũng thích cây tràn chậuu hơn cây Long.

Trương tên Phi

Thành viên tích cực
Một số cây còn lại chia sẻ với anh em mang tính chất tham khảo, bác nào muốn biết về giá em sẽ cung cấp thông tin. Mời các anh chị em chiêm ngưỡng.

1.Long

2. Dáng Làng

3. Tiếp theo

4.Đôi Sanh cổ Ngũ Phúc

5.Còn một số cây nữa nhưng thấy chắc mọi người cũng no no rồi ạ.(Hình cuối cùng là ông chủ và tổng quan vườn)

Thanks mọi người đã cho ý kiến và xin được chất vấn.

Trương tên Phi

Thành viên tích cực
Chào các bác! Thấy topíc này nhiều người quan tâm quá!
Em cũng có cây Long này! Giá hưữ nghị hơn nhiều!
105tr - Liệu có đắt?

Cây của anh cốt thân chưa được chỉnh chu, và những đường chuyển thân, chi chưa đạt độ uyển chuyển khả quan. Còn giá thì em không dám bình luận ạ.

ntc005

Thành viên
Chắc có lẻ tại tiền mất giá quá nên cây mua bây giờ giá cao quá.Tôi k nghĩ mấy cây này lâu năm như trên theo tôi độ khoảng 10-15 năm thôi.Xin cảm ơn cho xem cây đẹp.
Trồng được cây như vậy 10-15 năm thì cây rẻ như bèo bác à.