Nhờ các anh cho giải pháp

ghostbentre

Thành viên
Chào các anh

Cây em đã 1 lần xin tư vấn, nhưng chưa có giải pháp. Hôm nay xin post lại, hi vọng các cao thủ thấy được và giúp em
Em muốn chọn mặt này là mặt chính, nhưng không biết với cái mặt chính này thì uốn cây thế nào, có lẽ em phải cắt ngan làm alij từ đầu :(

Cận cảnh

Các mặt còn lại

Rất mong được giúp đỡ.

Kihieulam

Thành viên tích cực
Phôi rất đẹp đó bạn, trưa mai Kihieulam sẽ giúp bạn 1 phương án nhé, bạn đừng cắt vội nhé,

lnvinh

Super Moderator
Em chọn 1 mặt nào có rễ đẹp nhất, cắt bỏ 1 thân, dựng đứng cây lại. Có thể chọn như 1trong 2 hình:

ghostbentre

Thành viên
Cám ơn anh Vinh đã có hình. Em đã hiểu ý anh. để em về nhà dựng cây đứng lên theo như anh tư vấn thử, em đang lo nếu làm theo phương án 1 sẽ bị khom vào hướng người xem (2 nhánh và gốc tạo thành hình chữ Y, 2 nhánh sẽ không thẳng với gốc).

Gởi anh QuiKhoi: Em đang trong phương án của anh.

Cám ơn anh Vinh, Anh QuiKhoi và tất cả các anh em

Kihieulam

Thành viên tích cực
ý kiến của anh Vinh bạn tham khảo nhé, trưa nay bận quá chưa vẽ giúp bạn được, ngày mai Kihieulam nhất định sẽ vẽ giúp bạn một phương án đê bạn tham khảo,

Kihieulam

Thành viên tích cực
Banh xương chơi dáng chổi cũng hay nhen bạn.
Kihieulam cũng đồng ý vơi anh Nghĩa, cây của bạn có thân cục kịch rất đẹp, chơi dáng chổi rất hợp, bạn tham khảo phương án này nhé, chúc bạn thành công,

ThaiTranVinh

Thành viên
Đối với những người mới tập chơi thì để tạo 1 cây dáng chổi là cực kỳ khó và thời gian hoàn thiện 1 cây như vậy là rất lâu . Theo con mắt cù lần của em nhìn nhận thì cây này có nhiều cành rất đơ,muốn tạo dáng chổi có lẽ phải cắt và xử lí nhiều và đối với người ít kinh nghiệm thì sẽ rất rối trong việc định hình dáng này . Do đó em thấy phương án 1 của anh Vinh là hợp lí nhất đối với người mới chơi như em,còn phương án của bạn kihieulam thì dành cho những người có tay nghề khá chút có lẽ sẽ hợp lí hơn . Vài dòng nhận xét,có gì không phải mong các anh bỏ qua cho nhen ! :)

ghostbentre

Thành viên
Cám ơn các anh đã cho em giải pháp. cái nút ấn cám ơn không thấy

1. Theo giải pháp của anh Vinh

Đoạn màu đỏ là thẳng, đoạn màu vàng cúp vào người xem khoảng 10 độ, trong hình nếu anh xoay cây ngược kim đồng hồ 90 độ sẽ thấy như hình em vẽ kế bên
2. Theo dáng chổi như anh Quikhoi tư vấn:

Thật ra ngay ban đầu trồng cây em đã nghĩ sẽ làm như vậy ( Em trồng cây cũng trên 10 năm rồi, lúc đó chưa có khái niệm gì, chỉ thấy hình thích rồi trồng) nhưng thường xuyên xa nhà nên không chăm sóc được. Tình hình nếu làm dáng chổi thì phần mặt tiền gốc nó bị top lại, rễ cũng k được đẹp,

Trân trọng cám ơn sự giúp đỡ các anh, mong một ngày nào em có thể giúp được mọi ngừoi, chứ bây giờ chỉ có biết coi, rồi có phôi nào lại nhờ các anh, không có đóng góp gì cả
Nếu anh nào có ý tưởng gì giúp em tiếp tục nhé.