Nhờ các anh chỉnh giúp Kim Thanh Mai cổ

vivu

Thành viên tích cực
em có 2 cây kim thanh mai cổ nhưng rối quá không biết sửa thế nào cho đẹp

rất mong được các cao thủ giúp chỉnh sửa

Cảm ơn các anh

cây 1:

Mặt trước

mặt sau

Cây 2:

mặt trước:

mặt sau:

dinhthaidic

Thành viên tích cực
Cây 2 vừa to và khá đẹp đó bạn. Bậy giờ mà kiếm được những cây như vậy không phải dễ.

vivu

Thành viên tích cực
Vâng em có tới 3 cây lận

nhưng có 1 cây khủng nhất lại bị mục thân

nó đây nè:

bị mục thế này đây

phamvuanh3

Thành viên
góp ý cùng bạn nha. mình thấy những cây trên nhất cây số 1. mình thấy đế đẹp nhưng phần thân có vẻ bì phù vì mấy nu cục "vô duyên" vì thế mình thấy bạn nên xem mấy nu cục đó có thể cắt (thẩm mĩ) lại cho thân mình em nó đều đặn. Còn phần chi cành thì có lẽ em không dám ý kiến vì nuôi đc chi to như vậy quả là rất lâu năm. nên bác có thể tham khảo ý kiến của các nghệ nhân. Cây số 2 và 3 thì mình thấy chụp hình các chi cành rõ ràng và chi tiết hơn. còn vây số 3 thì làm sạch vết mục rồi chụp hình lại.

culanluasg

Super Moderator
cây có vẻ rất lâu, là nguyên liệu tốt ,theo mình bạn cũng chẵng cần chỉnh sửa gì thêm,bây giờ cứ nuôi chi,tàn cho thật già thì tự nhiên em nó đẹp

linhz50

Thành viên
chào bạn ! mình cũng xin mạo muội góp ý cây 1 chút xíu nè,

hình xấu quá nhưng đại loại là như vậy hjjjjjjjj
==================================
cây 2 cũng làm giống cây 1 thôi anh ah
cây 3 thì em ko dám đụng vào hjjjjjjjjjj,

nntnam

Thành viên
Cây 1 ko nhìn rõ lá lắm, nhưng 2 cây sau 80% là thanh mai nhe bạn :D. KTM mà cỡ này là cả một gia tài đó :D. Dù sao thì cây cũng khá già và đẹp.

kenwall

Thành viên
2 cây hình như là thanh mai đó bạn, KTM hoành cỡ đó là nu ghê gớm lắm....cây đẹp nhen bạn

vivu

Thành viên tích cực
Cảm ơn các anh đã chỉ giúp

thực sự em nó là Kim Thanh Mai đó

:-??

cây bị mục mua keo nhật bôi lên đi bạn

cảm ơn anh để em mua típ keo nhật rồi mang ra xử em nó

cho em hỏi thêm có dụng cụ nào nào để lấy gỗ mục trong thân ra hem anh (nếu cây bị mục sâu xuống dưới thì có em xử ngay)

vivu

Thành viên tích cực
Cây 1 ko nhìn rõ lá lắm, nhưng 2 cây sau 80% là thanh mai nhe bạn :D. KTM mà cỡ này là cả một gia tài đó :D. Dù sao thì cây cũng khá già và đẹp.
3 cây đó + còn thêm 1 cây quái này nè