Nhờ các ace cho phương án và demo giúp phôi sam núi...thanks...

tiendung401

Thành viên
Trả lời: Nhờ các ace cho phương án và demo giúp phôi sam núi...thanks...

Chi cành còn non sao sử sớm vậy e?thả cho chi cành già,lấy thêm mấm đã nhé.Phôi khá đẹp.

tamti82

Thành viên
Re: Trả lời: Nhờ các ace cho phương án và demo giúp phôi sam núi...thanks...

Chi cành còn non sao sử sớm vậy e?thả cho chi cành già,lấy thêm mấm đã nhé.Phôi khá đẹp.
cảm ơn a Dũng...cũng mới tập chơi nên kinh nghiệm chưa có...e cũng định để chi lớn thêm nhưng làm cho gọn rồi nuôi mấy chi còn lại...theo A sau này có nên trồng nghiêng về bên phải tí rồi vô dây theo dáng gió lùa ko a...e cảm ơn!

linhcaycanh2016

Thành viên tích cực

Phôi đẹp. Diễn đàn mình rất ít người chưa sẻ snui ngư bạn
Thank

Thai tue

Thành viên tích cực

Phôi của bạn liền lạc và bạn đã cắt để mầm, vì vậy mình cũng chẳng dám vẽ bằng cách xóa bớt đi, chỉ làm sao giữ cho nguyên bản như hiện tại. Nếu để ý thì các vị trí cành nó đi theo từng đôi một
Bạn tham khảo ý tưởng này, còn ai có ý tưởng khác thì giúp bạn ấy

tamti82

Thành viên

Phôi của bạn liền lạc và bạn đã cắt để mầm, vì vậy mình cũng chẳng dám vẽ bằng cách xóa bớt đi, chỉ làm sao giữ cho nguyên bản như hiện tại. Nếu để ý thì các vị trí cành nó đi theo từng đôi một
Bạn tham khảo ý tưởng này, còn ai có ý tưởng khác thì giúp bạn ấy
Cảm ơn anh Thai tue rất nhiều...có dịp ghé Q2 e mời a cafe nhé !

tamti82

Thành viên
anh cắt sát mầm quá liệu khi uốn có gãy chi ko anh?
phôi này là phôi đầu tay...cũng là phôi đầu tiên e mua ...cách đây khoảng hơn 2 tháng...nghĩa là e cũng chưa vô dây cho sn bao giờ, xem hướng dẫn về sn thì bảo vô dây lúc chi còn non, màu mới chuyển sang nâu chứ để chi lớn khó uốn...thấy chi phôi này cũng vừa chuyển sang màu nâu nhưng còn nhỏ quá...nên ngán...tính dọn sơ nuôi thêm thời gian rồi vô dây... được ko a...nói thật e chưa kinh nghiệm về uốn chi cho sn...tiện đây ae nào có kinh nghiệm xin đc giúp đỡ thêm cách xử lý phôi này...e chân thành cảm ơn!!!

ducvuinlacosaigon

Thành viên

nếu là tui sẽ làm cho em này siêu lùn và cổ thụ. cành bên trái cắt bỏ chạc 3 sao cho thấp hơn cành giữa và cao hơn cành bên phải. cành bên phải có 2 nhánh cắt cả hai nhánh giật lại chút nữa. phôi đẹp nếu có giải pháp tốt nên làm triệt để 1 lần. đỡ mất thời gian. sau này cắt tiếc lai ko cắt..wa.....chúc vui