Nhờ Anh Vinh tư vấn hộ

lnvinh

Super Moderator
Mặt tiền anh chọn là hình 1, em chụp nguyên cả cây có ngọn để anh tham khảo nhen.

sieuquayhg

Thành viên
Bác Vinh quả thật khiến em khâm phục. Em là thành viên mới mong các bác chỉ giáo giùm.
Thân ái!

bluestar18384

Thành viên
cảm ơn anh vinh rất nhiều.giơ thì em đã có phương hướng để làm cây này rồi.còn cây duối này nữa anh tư vấn luôn cho em với.thank anh

lnvinh

Super Moderator
Hic - 1 là hình không rõ, 2 là Bodybo - bó toàn thân.com, nên mình không định hướng được cây này. BSt thử chụp mặt khác xem?

bluestar18384

Thành viên
em chỉ còn 1 hình này nữa,em dùng mặt này là mặt chính,nhưng ko biết để tay và tán sao cho hợp lí cả.anh xem lại giúp em với

lnvinh

Super Moderator
Chỉ còn cách em chọn chi nào không bị đan chéo nhau thì giữ lại sao cho cách tay tạo thành 1 cây bonsai tổng thể, còn các chi khác cắt bỏ hết cho đỡ rối.Dạng này anh phải thấy bên ngoài mới quyết định được.

bluestar18384

Thành viên
ANh không dám nhận lời đâu vì nếu nhậu với anh em sẽ rất mệt bởi vì ngoài mệt vì say rượu còn phải mệt vì say mồi nữa.
em khoái món nhạu nhẹt này lắm...được nhậu với anh vinh thì còn gì bằng.em chỉ nghe no mồi thôi,chưa thấy say mồi bao giờ

bluestar18384

Thành viên
anh vinh oi? cây sến dùng làm cảnh có được ko? làm tay cành có đươc ko? e định mua 1 gốc sến khá to va già nhưng ko bit loai cây này thế nào?

lnvinh

Super Moderator
ANh chưa làm bao giờ nên không rõ, về nguyên tắc thì cây gì có hướng là làm được hết em.