Nhờ anh em demo và tư vấn dùm dáng cây vạn niên tùng

lnvinh

Super Moderator
MÌNH XOAY ĐỦ KIỂU VẪN KHÔNG ỔN NHỜ ANH EM DEMO VÀ TẠO DÁNG ĐỨNG GIÚP EM NÓ.

Cây này em quay kiểu nào cũng khó vì chi cành mọc quá thưa, đã vậy còn bị mọc về có 1 hướng, chân cành bị trống qua nhiều, theo anh, em nên tận dụng đường lắc đẹp của thân, lấy hình trên, nghiêng qua phải chút nữa, tận dụng chi trên cùng còn non dễ tạo xương dăm, làm cây dáng tranh với những đường lắc thân khó và đẹp như hình:

thanhmaidinh

Thành viên tích cực
Cây này em quay kiểu nào cũng khó vì chi cành mọc quá thưa, đã vậy còn bị mọc về có 1 hướng, chân cành bị trống qua nhiều, theo anh, em nên tận dụng đường lắc đẹp của thân, lấy hình trên, nghiêng qua phải chút nữa, tận dụng chi trên cùng còn non dễ tạo xương dăm, làm cây dáng tranh với những đường lắc thân khó và đẹp như hình:

Phương án hay quá.

Le Manh Cuong

Moderator
Cây này của bạn có bệ và cái co rất hay theo tôi bạn dựng thành cây huyền rồi tiếp tục nuôi cành và chi răm.

lnvinh

Super Moderator
Cây này của bạn có bệ và cái co rất hay theo tôi bạn dựng thành cây huyền rồi tiếp tục nuôi cành và chi răm.
Nếu em cũng thích dáng huyền và chịu khó chăm tay chi chút thì phương án của anh Cường cũng nên nghiên cứu luôn nhen em .

ungdoananhtuan

Thành viên
cảm ơn anh vinh rất nhiều, anh đúng là cao thủ đã giúp thằng em có cây đẹp khoe rồi.
tối nay phải xử em nó theo PA của anh Vinh thôi.