Nhờ anh em chỉ giáo ghép loại LS nào.

Tongli

Thành viên
Mới mua phôi LS này mà chưa biết ghép với loại nào sẽ thích hợp ( song hinh, nhiều ưu điểm, 86, 99.......) Nhờ mọi người chỉ giáo.

vietdnpc

Thành viên
Đã ghép là ghép lá rí, tuy nhiên bạn có loại nào ghé loại đó, có 86 thì càng tốt! Cây này mới mua tối qua của Sontung73 nè!
Ghép như thế nào thì cũng có toppic hướng dẫn rồi đó anh!!(Khi nào thấy cây kéo nhựa, đùn nhựa, chuẩn bị đâm tượt thì ghép), cây khỏe tầm 7-10 ngày.
Tôi cũng học trên diễn đàn cách ghép, mới làm thử 4 thì dính 2 thôi! (Rút kinh nghiệm là chuồi ghép phải khỏe mới dính).
Mình mới chỉ có vậy chia sẻ với anh! Thanks

vinhquangle

Thành viên tích cực
Phôi này cốt to và đẹp đó anh, theo em cây có cốt to thì không nên ghép lá nhỏ quá mất cân xứng với cây. Chúc anh thành công

Tongli

Thành viên
Re: Trả lời: Nhờ anh em chỉ giáo ghép loại LS nào.

Đã ghép là ghép lá rí, tuy nhiên bạn có loại nào ghé loại đó, có 86 thì càng tốt! Cây này mới mua tối qua của Sontung73 nè!
Ghép như thế nào thì cũng có toppic hướng dẫn rồi đó anh!!(Khi nào thấy cây kéo nhựa, đùn nhựa, chuẩn bị đâm tượt thì ghép), cây khỏe tầm 7-10 ngày.
Tôi cũng học trên diễn đàn cách ghép, mới làm thử 4 thì dính 2 thôi! (Rút kinh nghiệm là chuồi ghép phải khỏe mới dính).
Mình mới chỉ có vậy chia sẻ với anh! Thanks
Cám ơn anh đã chia sẽ.
==================================
Phôi này cốt to và đẹp đó anh, theo em cây có cốt to thì không nên ghép lá nhỏ quá mất cân xứng với cây. Chúc anh thành công
Cám ơn Vinh nhiều.

Nhancuibap

Thành viên tích cực
ghép lá nhỏ sông hinh sẽ hợp với cây hơn

Cây này mình canh me mà không mua được

Chúc mừng bạn

manhhiep1504

Thành viên
Phôi đẹp. Ghép sh lá nhỏ đi bạn, lá vừa tầm, bóng khỏe, đẹp. Ghép được 86 nữa thì khỏi fải nói.

Blackrose86

Thành viên tích cực
Mình thì cây lớn nhỏ gì cũng ghép 1 loại lá...
Ai kêu mình khùng,mình dở hơi mình chịu hết :))