nhờ anh em đánh giá cây mai này dùm giá mua được bao nhiêu

Haovy2012

Thành viên mới
Cây này mai xù ma xù da me hay gì đó 5,6 người làm cây cảnh em dẫn lại điều nói là mai xù ma

LangTuDocHanh

Thành viên tích cực
bạn hỏi chủ cây đưa giá nhiêu thì AE trong forum mới biết chứ hỏi vầy khó trả lời quá. Nếu mình thì trả 5T.

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: nhờ anh em đánh giá cây mai này dùm giá mua được bao nhiêu

bạn hỏi chủ cây đưa giá nhiêu thì AE trong forum mới biết chứ hỏi vầy khó trả lời quá. Nếu mình thì trả 5T.
5 Triệu thì không mua được cây mai này đâu bạn àh, theo mình cây này chắc pải 15-20tr bạn àh.

LangTuDocHanh

Thành viên tích cực
Giờ này đúng ra cây Mai phải phát triển cành lá um sùm và có tược non ra kèm nách lá có kết nụ mà cây này chỉ ra vài lá non thôi. Cây của mình thì như vậy kg giống cây này. Chắc lành ít dữ nhiều quá bạn ơi

Haovy2012

Thành viên mới
Hong phải cây này là mình chụp lúc cây chủ mới lấy về đag sửa chi cành, còn bây giờ là cành lá dầy đặt hết rùi tàn tròn lắm chủ cây hong chịu bán nên e tham khảo mấy anh trong diễn đàn coi mua được bnhieu năn nỉ ổng bán
==================================
Để mai em chụp cành lá mới cho mấy anh coi lại nha

LangTuDocHanh

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: nhờ anh em đánh giá cây mai này dùm giá mua được bao nhiêu

Hong phải cây này là mình chụp lúc cây chủ mới lấy về đag sửa chi cành, còn bây giờ là cành lá dầy đặt hết rùi tàn tròn lắm chủ cây hong chịu bán nên e tham khảo mấy anh trong diễn đàn coi mua được bnhieu năn nỉ ổng bán
Thi bạn cứ ra giá 5T thử xem rồi từ từ nhích lên

Haovy2012

Thành viên mới
bạn mua cây này tối tối nhớ cắm mấy cây nhang vô chậu[-(
tôi cũng nghĩ như vậy.
Ủa ý may anh vậy là sao anh maivangnambo em hok hiểu rõ anh nói rõ cho em biết dc hong
Thi bạn cứ ra giá 5T thử xem rồi từ từ nhích lên
Ổng nói đi mua giá đã là 33tr rùi mà chưa có tinh chi phí nữa giờ trả 5trieu chắc ổng đuổi ra khỏi vườn ổng ah

ngochoangkgth

Thành viên
Chủ cây là người biết chơi, xem hậu cảnh thì biết! Nếu bạn không phải là chủ cây, bạn mua để chơi thì phụ thuộc vào túi tiền của mình nếu thích và có khả năng thì cứ mua thôi, còn ngược lại thì thôi. Theo mình nghĩ, bạn là chủ cây rồi, hỏi giá chi cho mệt

Haovy2012

Thành viên mới
Trả lời: Re: nhờ anh em đánh giá cây mai này dùm giá mua được bao nhiêu

Chủ cây là người biết chơi, xem hậu cảnh thì biết! Nếu bạn không phải là chủ cây, bạn mua để chơi thì phụ thuộc vào túi tiền của mình nếu thích và có khả năng thì cứ mua thôi, còn ngược lại thì thôi. Theo mình nghĩ, bạn là chủ cây rồi, hỏi giá chi cho mệt
Hong thật bạn hong phải mình là chủ cây đó la sự thật nếu mình là chủ cây đem len đây khoe chứ hỏi chi mất công sức, với lại mình mới đam mê cây mai kiển này được 3,4 tháng nay thui nên mình sợ bị mua lam người ta cười mình thui nếu bạn có hảo tâm cho mình xin cái giá để cây mai nay chủ cây là mình đi

dichvuxuatcanh

Thành viên mới
cây này hình như nó muốn chết rôi hay sao đó, cây gì giờ này chỉ có mấy cái lá thì làm sao mà tết có bông được.

Trả giá 5 tr mà mình còn thấy mắc

tung.angiang668

Thành viên
thân cây tương đối đẹp còn tàn nhánh lỏng thỏng quá,còn giá cả tùy thuộc vào giống ghép và vùng miền nữa ,nếu thích thì mua.....
cây nầy nếu tay chuyên nghiệp thì 3 năm sao mới đạt chuẩn đc,còn ae mới vào nghề thì phải đợi đấy,.....

Haovy2012

Thành viên mới
thân cây tương đối đẹp còn tàn nhánh lỏng thỏng quá,còn giá cả tùy thuộc vào giống ghép và vùng miền nữa ,nếu thích thì mua.....
cây nầy nếu tay chuyên nghiệp thì 3 năm sao mới đạt chuẩn đc,còn ae mới vào nghề thì phải đợi đấy,.....
Cây này bi chay chi cành hết rùi anh. Mà em co hoi bác lô rùi bác nói là khoảng 2,3namw chi cành sẽ phát triển bằng ngón chân cái nên em hong biết bây giờ tra ổng bnhieu đây

Haovy2012

Thành viên mới
cây mai bây giờ nè anh em định giá dùm mình đi

nhờ mấy anh cho em cái giá chính xác dùm