Nhờ anh chị em đánh giá hộ chim chào mào mới mua

TapBonsai

Thành viên tích cực
Hôm nay đi công tác tình cờ TBS gặp được em chào mào bổi, mào lân này. Tướng tá cũng đẹp mỗi cái đuôi và cánh thì bị chủ cũ vặt trụi lủi :(. Hỏi thì hắn bảo chim mộc nên vặt lông cho chóng thuần (mới vặt được 3, 4 ngày).
TBS chia sẻ và nhờ mọi người đánh giá xem thế nào.

Tạm 1 bức ảnh đã

Thêm một số hình ảnh về em nó. Vừa chụp xong

[URL=http://photo.ssc.vn/view.php?filename=841IMG_20130915_214800.jpg]
[/URL]

t0nykubi

Thành viên
vặt lông cánh là cách người ta làm để chim bớt tung lồng. nhưng có 1 là khi lông cánh ra lại chim vẫn nhảy dể bị gãy lông. và có nhiều chim ko mọc lại lông cánh. ngày xưa em nuôi cũng hay vặt lông nó. và cuối cùng là lông cánh ko ra nữa T__T.
a nên kiếm vãi màn quấn quanh lồng lại. chim có tung lồng cở nào cũng ko sứt đầu và mẽ trán đâu :)

TapBonsai

Thành viên tích cực
vặt lông cánh là cách người ta làm để chim bớt tung lồng. nhưng có 1 là khi lông cánh ra lại chim vẫn nhảy dể bị gãy lông. và có nhiều chim ko mọc lại lông cánh. ngày xưa em nuôi cũng hay vặt lông nó. và cuối cùng là lông cánh ko ra nữa T__T.
a nên kiếm vãi màn quấn quanh lồng lại. chim có tung lồng cở nào cũng ko sứt đầu và mẽ trán đâu :)
Cảm ơn bạn. Tuy chỉm bổi nhưng theo quan sát thì cũng không nhảy nhiều như những bổi khác. TBS bỏ tạm ra để chụp thôi