nhờ ace cứu giúp cây linh sam

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
cây phôi mình đem về hôm rằm tháng giêng nay được khoảng 50 ngày. sau một tuần cây đâm chồi ra lá rất mạnh và lá mỏng và to mình chỉ xịt thân không tưới và hôm nay lá em nó như thế này mình có chụp mấy tấm hình anh em xem và chỉ giúp phương án chữa cho cây rất mong an em chỉ giúp

CẢM ƠN ANH CHỊ EM RẤT NHIỀU

DUY_TamQuan

Thành viên tích cực
nói chaỵ qua anh xem mà cũng ko đi dc, nhìn qua hình em thấy cũng ko sao đâu anh, cây phôi ra mầm thiếu chất cộng với nắng nóng sg hiện nay nó vậy đó, cây của em cũng bị vậy nhưng ra đợt lá sau thì lại bình thường thôi. giờ anh pha phân bón lá với nc hơi loãng chút rồi phun tuần 2 lần lên lá, thân, rễ rồi tiếp tục giữ ẩm là nó sẽ qua thôi

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
nói chaỵ qua anh xem mà cũng ko đi dc, nhìn qua hình em thấy cũng ko sao đâu anh, cây phôi ra mầm thiếu chất cộng với nắng nóng sg hiện nay nó vậy đó, cây của em cũng bị vậy nhưng ra đợt lá sau thì lại bình thường thôi. giờ anh pha phân bón lá với nc hơi loãng chút rồi phun tuần 2 lần lên lá, thân, rễ rồi tiếp tục giữ ẩm là nó sẽ qua thôi
ok hôm nao rảnh chay qua anh cape vây là cay đâu phai úng rể hả duy hôm bưa anh mua phân bón lá mà chưq xai để hôm nay xai thử cảm ơn em

vudn

Thành viên
Quy luật sinh tồn, cây nào yếu sẽ ra đi, cứ để nó đi cho thanh thản, cứu nó cũng sống vặt vẹo, không ra gì, nhìn chán lắm. hihi, hi vọng chuyên gia Duy nói đúng. chúc anh cuối tuần vui vẻ.

tienpham1983

Thành viên
Mùa này trùm bọc kín quá bị thối đọt và lá non à nha. nên đem vào mát trời nóng quá. nếu tưới nước nhiều thì thối rễ cây này chắc vẫn cứu dược thôi a đừng bi quan quá

NaTuan

Quản Lý Viên
Không tưới chỉ xịt thân . Bạn kiểm tra xem gốc cây chất trông đã khô nỏ chưa . Kiểu gì cũng phải tưới gốc .

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
Quy luật sinh tồn, cây nào yếu sẽ ra đi, cứ để nó đi cho thanh thản, cứu nó cũng sống vặt vẹo, không ra gì, nhìn chán lắm. hihi, hi vọng chuyên gia Duy nói đúng. chúc anh cuối tuần vui vẻ.
thanks bạn nhưng nếu cứu đươc thì cứ cứu
==================================
Không tưới chỉ xịt thân . Bạn kiểm tra xem gốc cây chất trông đã khô nỏ chưa . Kiểu gì cũng phải tưới gốc .
cảm ơn anh em sẽ kiểm tra kỉ lại
==================================
Mùa này trùm bọc kín quá bị thối đọt và lá non à nha. nên đem vào mát trời nóng quá. nếu tưới nước nhiều thì thối rễ cây này chắc vẫn cứu dược thôi a đừng bi quan quá
cảm ơn bạn cho mình vẫn còn hy vọng nha

dungmap124

Thành viên
Em nghỉ có liên quan tới bộ rễ, theo dõi 1 thời gian nữa mà cây ko bun đọt mới thì anh nên kiểm tra rễ lạ nhé, chút ý kiến cá nhân, hj

maivinhhy

Quản lý mới
Hồi giờ chưa nghe kỹ thuật nuôi Linh Sam mà chỉ xịt thân kg tưới, cái phần xịt thân chỉ là thứ yếu hỗ trợ cho hạn chế bốc hơi nước từ thân ra môi trường chứ kg cung cấp nước cho thân(quan trọng nhất)
Nơi rễ mới cần nước thì lại kg cho nước, nơi kg cần thì lại cho, như vậy khác nào đau đầu cho uống thuốc đau bụng, nhức răng thì cho cắt móng chân, gió hướng Bắc mà che hướng Nam
Cái cần nhất lúc này chẳng gì ngoài tưới nước thật đẫm

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
Hồi giờ chưa nghe kỹ thuật nuôi Linh Sam mà chỉ xịt thân kg tưới, cái phần xịt thân chỉ là thứ yếu hỗ trợ cho hạn chế bốc hơi nước từ thân ra môi trường chứ kg cung cấp nước cho thân(quan trọng nhất)
Nơi rễ mới cần nước thì lại kg cho nước, nơi kg cần thì lại cho, như vậy khác nào đau đầu cho uống thuốc đau bụng, nhức răng thì cho cắt móng chân, gió hướng Bắc mà che hướng Nam
Cái cần nhất lúc này chẳng gì ngoài tưới nước thật đẫm
cảm ơn anh mai vinh huy em mới chơi mà nghe ae chỉ sao rồi về làm vậy em sẽ rút kinh nghiệm cảm ơn anh nhiều.

Cóntruction_PR

Thành viên tích cực
Cây của mình hiện nay cũng bị như kiểu ntn, chất trồng 2 cát 1 trấu, tưới ngày 2 lần chỉ nhận nắng sáng, chồi ra rất mạnh dài khoảng 20cm rồi tự dưng mấy ngày nay bị như vậy, giờ không biết rõ là bị úng nước hay do nắng nữa.Tính ngày mai tháo đất ra bớt, kiểm tra lại nhưng thấy lo quá