Nguyệt-thay đổi hình hài

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Chuyện là vầy, mấy hôm rày ở quê em nó có cái " chiển lãm" nói thế cho nó oách chứ ra chiển lãm em nhỉ lom lom đi ròm mấy cây nhỏ xấu, gần bỏ đi hay người ta ko ngó ngàng tới để kiếm một cây về chơi, khổ cái nỗi cây chơi lấy đâu ra người ta bán rẻ. May thay gặp 1 cây NQ đế tàm tạm, thân cũng được được, đứng nhìn một hồi con bé bán cây nó súc động sao đó, nó lúng túng e lệ cắn móng tay chớp chớp mắt làm điệu, thôi rồi cái mông! nó táng cái mông vào thành chậu..
thế là cái cây của em soi thân rời một chỗ cành để một nơi...chết với ông rồi!
Thời cơ đến em mới nói để đó anh nuôi cho, con nhỏ mừng như vớ đc cái cọc mục. kaka nó ấn cho em cái cây , lấy mỗi tiền chậu với công nó tè vào gốc tưới đâu có vài lần:))
Nói các anh ko tin thì em chụp hình cho nó cụ tỉ, về toan tính làmc ho nó ra cái hồn một tí cả buổi đây ạ

sieuli

Thành viên tích cực
chúc mừng huynh " vớ " được cây đẹp ! ...huynh sở hữu 1 khuôn viên vườn khủng vậy mà tới giờ sieuli mới biết đó nha !
;;);;);;)

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Sau khi đắn đo rất nhiều, cắt hay ko cắt? cắt đến đâu? cắt xong thì làm gì nữa... cũng quyết định làm vì đoạn thân trên hơi nhiều sẹo, nói ngọn nhỏ và quan trọng là có nuôi đến thành phẩm nó cũng sẽ lại giống bao cây đeo tên đánh số ngoài đằng trước...
thế là quyết định. Em tả thì nó nhanh như vậy chứ em đắn đo cả đêm qua, sáng nay nữa, anh em đều góp ý là nên để, con bé bán cây nó cũng nhắn nhủ anh để nuôi ráng 2 năm là ok thôi... ơ cái con bé này, thế hóa ra 2 năm anh mày nuôi chẳng để lại cái dấu ấn gì của anh là làm sao?
thôi thì...Cắt!
Lại cắt!

manhtinh

Thành viên tích cực
kin nhà!mua bao nhiêu anh?cây đẹp đấy anh!chúc mừng anh zai vớ đc cây chắc là rẻ

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Và vô tình chụp đc cái góc này, em dốt vẽ với lại cái bản tính hay tặc lưỡi: đến đâu hay đến đó! nên chẳng biết định hướng định hình tương lai ra làm sao, chỉ u u minh minh là làm cây bay, gió lùa , tàn đuổi thôi
Loạng quạng sao lại vớ đc cái hình tương lai xa vời đây ạ:
Chia sẻ và hy vọng anh em có vài phút thư giãn buổi tối
@ SL: em hỏi anh 3b là biết vườn anh khủng cỡ nào mà em :D
@ Tĩnh: anh bảo rồi sẽ có cái cho thằng em thèm mà lại, cứ tò mò đi em giá rẻ hơn em tưởng :)

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Nguyệt-thay đổi hình hài

Mạnh tay ghê,phôi dep,mua đắt không bác??
Cắt rồi chắc h chẳng có giá anh ơi, cảm ơn anh quan tâm. thật ra lúc đầu định lấy có tay 1 làm thân nhưng cân nhắc ý kiến anh em góp ý nên em để lại , thật ra nếu ko kỹ quá thì để nguyên nuôi cây vẫn đẹp nhưng em cố gắng thu gọn để mang lên trần nhà. Mạnh tay một phần là hoàn cảnh nữa đó anh

NaTuan

Quản Lý Viên
Cắt chỗ chỉ cái kéo vào mới chuẩn . Phải cắt vuông chứ không cắt vát .

Mê BonSai

Thành viên tích cực

Cắt chỗ chỉ cái kéo vào mới chuẩn . Phải cắt vuông chứ không cắt vát .
Đúng rồi hả anh, hôm qua đến giờ mới có người đồng quan điểm cảm ơn anh ghé xem và góp tạm thời chắc em sẽ để vậy đã anh, hôm nay em cưa rồi vớ đc cái đục cùn cây nó rung hết gốc. Cây lại đang bật mầm em hơi ngán :D

NaTuan

Quản Lý Viên
Trả lời: Re: Trả lời: Nguyệt-thay đổi hình hài

Đúng rồi hả anh, hôm qua đến giờ mới có người đồng quan điểm cảm ơn anh ghé xem và góp tạm thời chắc em sẽ để vậy đã anh, hôm nay em cưa rồi vớ đc cái đục cùn cây nó rung hết gốc. Cây lại đang bật mầm em hơi ngán :D
Chỗ em đã cắt cũng không nên cắt vát vậy sau này sẹo rất sấu . Cắt chỗ anh nói sau đó nuôi một nhánh lên để chuyển thân sau này nó mới đẹp được .

Sói Hoang

Quản lý mới
Xong...hẹn anh 20 năm nữa rồi cho em chiêm ngưỡng nha!
Ngưỡng mộ anh quá, Cây mua 300k giờ còn 200k à. :D
Cắt xuống nữa đi anh!

Tr.Hùng

Thành viên Mua Bán
Chuyện là vầy, mấy hôm rày ở quê em nó có cái " chiển lãm" nói thế cho nó oách chứ ra chiển lãm em nhỉ lom lom đi ròm mấy cây nhỏ xấu, gần bỏ đi hay người ta ko ngó ngàng tới để kiếm một cây về chơi, khổ cái nỗi cây chơi lấy đâu ra người ta bán rẻ. May thay gặp 1 cây NQ đế tàm tạm, thân cũng được được, đứng nhìn một hồi con bé bán cây nó súc động sao đó, nó lúng túng e lệ cắn móng tay chớp chớp mắt làm điệu, thôi rồi cái mông! nó táng cái mông vào thành chậu..
thế là cái cây của em soi thân rời một chỗ cành để một nơi...chết với ông rồi!
Thời cơ đến em mới nói để đó anh nuôi cho, con nhỏ mừng như vớ đc cái cọc mục. kaka nó ấn cho em cái cây , lấy mỗi tiền chậu với công nó tè vào gốc tưới đâu có vài lần:))
Nói các anh ko tin thì em chụp hình cho nó cụ tỉ, về toan tính làmc ho nó ra cái hồn một tí cả buổi đây ạ
Cây này mình ko nhầm thì tay 2 đã từng bị gẫy[-X[-X[-X

NaTuan

Quản Lý Viên
Nguyệt của mình đang nở trắng hoa , mai ph ải chụp mấy bức ảnh chia sẻ với mọi người.

TapBonsai

Thành viên tích cực
Tôi thấy cứ để vậy mà chỉnh lại tay tàn là chơi quá ổn rồi, cắt đi thấy tiếc quá!

MrTu

Thành viên
Đúng là bác mạnh tay thật. Em thì cứ phải để cho anh em .... tư vấn đã, cho chắc ăn, hjhj

saoviet88

Thành viên tích cực
chắc cô bé bán cây nó kết anh rồi , anh xin sdt sau này khả năng nó cho anh cả vườn :D

Mê BonSai

Thành viên tích cực

Cây này mình ko nhầm thì tay 2 đã từng bị gẫy[-X[-X[-X
Chuyện đó nếu có cũng đâu thành vấn đề anh ơi, cảm ơn anh ghé xem bài :D

sao không làm thành cây như avatar của bạn mà lại cắt vậy nhỉ ?
Cây trong AVT của em chi 2 k che mất thân chính anh ơi, mới lại em ko nghĩ ra :D
Đúng là bác mạnh tay thật. Em thì cứ phải để cho anh em .... tư vấn đã, cho chắc ăn, hjhj
chắc cô bé bán cây nó kết anh rồi , anh xin sdt sau này khả năng nó cho anh cả vườn :D
Tôi thấy cứ để vậy mà chỉnh lại tay tàn là chơi quá ổn rồi, cắt đi thấy tiếc quá!
cảm ơn anh em ghé xem có những lúc khôn dại khó lường lắm ạ :))
Xong...hẹn anh 20 năm nữa rồi cho em chiêm ngưỡng nha!
Ngưỡng mộ anh quá, Cây mua 300k giờ còn 200k à. :D
Cắt xuống nữa đi anh!
Yên tâm đi em, cắt nuôi nhanh hơn để mà, đang định kêu giá bán lại 200k có ai mua ko đây :-j
Chỗ em đã cắt cũng không nên cắt vát vậy sau này sẹo rất sấu . Cắt chỗ anh nói sau đó nuôi một nhánh lên để chuyển thân sau này nó mới đẹp được .
Em định cho nó cuốn xuôi xuôi theo thân chính đó anh, em để lại một chút gỗ nhô ra đục làm zin ...en đục rồi mà chụp lên nó trắng xóa ko thấy rõ
Chẳng biết có nên cơm cháo gì ko mà sao ai cũng bảo cắt phí cây.