Nguyệt quế-Biết ra sao ngày sau

satruky

Thành viên tích cực
Cây này trước mua của phoilinhsam, nghe đâu trước nữa là của 3Dy. Rất tiếc là lúc trước không lưu lại hình ảnh và không tìm được hình cây phôi, nay anh e xem thử hình em Nguyệt qua sóng gió.

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Đang lo lắm Nhân ơi vì phải cắt lại rễ, sợ em nó say goodbye.
Em cũng có 1 cây lũa nữa thân, em thay đất 2 tháng.

Hồi trước em mua còn bầu đất sét luôn mà cùi bắp quá em không rửa sạch bầu đất.

Vừa rồi úng nước quá, em xịt bầu đất cắt rể cũng nhiều.

Em trồng lại = tro trấu + sơ dừa + trấu tươi mà nó chỉ rụng ít lá rồi bây giờ ra lá mới và chuẩn bị có hoa nữa anh

nhieuvn

Thành viên tích cực
anh đợi cây già rùi anh cắt, em cắt nhiều cây to hơn thế, xử lý bộ rể to hơn nhiều, vậy mà cây vẫn ok anh ah.

satruky

Thành viên tích cực
anh đợi cây già rùi anh cắt, em cắt nhiều cây to hơn thế, xử lý bộ rể to hơn nhiều, vậy mà cây vẫn ok anh ah.
cám ơn nhieuvn nhiều. Lúc cắt xong mới sợ, hy vọng là không bị gì.

Xichlosg

Thành viên tích cực
Bắt đầu ra dáng rồi a Sa ! Chờ già hết lá cắt dọn luôn một lần-cả rễ,chắc không sao đâu a.

bonsaitapsu

Thành viên tích cực
em cũng đang dưỡng một cây hình núi phú sỹ cắt và bị tuột gần 1 tất rồi đau long quá

Hoangbach12345

Thành viên tích cực
cây này em nghĩ chơi tông cao sẽ rất đẹp,đế vững trải!em cũng hay làm đế nguyệt:đợi lá già thu đế khoảng 3-4 ngày sao mới trồng!có gì sai mong anh bỏ qua!

anhmytg1974

Thành viên tích cực
cây nguyêt quế nếu mà cây nằm chậu ,đợi lá già,tuốc lá sạch tia kéo tàng để trong mát,phun ướt thân cành thường xuyên thì ko thành vấn đề.Tôi thường bứng nhiều cây 5o-6o cm về đắp mô cao che mát tỉa sơ cành phun nước thường xuyên lưu ý ko nên làm bầu đất nhỏ quá,tỉ lệ sống trên 9o % và ko tuột da nha bạn,nếu cây cắt bon sai nên chừa nhánh thở chắt ăn hơn...

satruky

Thành viên tích cực
Cây này vốn dĩ bình yên nhưng thấy các rễ có nó dài quá nên cắt ngắn lại lấy nhịp cho đẹp nên hồi hộp quá.

soncm

Thành viên tích cực
Cây này vốn dĩ bình yên nhưng thấy các rễ có nó dài quá nên cắt ngắn lại lấy nhịp cho đẹp nên hồi hộp quá.
Cây vậy là ổn quá rồi, Trước kia thế nào thì mình không biết nhưng giờ nhìn thì rất hay.

vu_hue

Thành viên Mua Bán
Cây này trước mua của phoilinhsam, nghe đâu trước nữa là của 3Dy. Rất tiếc là lúc trước không lưu lại hình ảnh và không tìm được hình cây phôi, nay anh e xem thử hình em Nguyệt qua sóng gió.

Đây là nguyệt quế lá nhỏ phải ko bác.?
cây giống như vậy giá tầm bao nhiêu vậy bác?

lnvinh

Super Moderator
Đối với NQ rễ to dạng này, em cắt từng rễ 1 cho an toàn nhen S. Em cắt xong, xịt thuốc kích thích rễ vào, lấp kín tất cả rễ lại, khoảng 3 tháng moi nhẹ xem rễ ra nhiều chưa, nếu nhiều làm tiếp rễ tiếp theo.