nói chuyện với mod ^^

Status
Not open for further replies.

Quỳnh Dao

Moderator
Giời ạ, đọc bài của bạn xong mình ...... bay lên mây luôn nè ~O). Thật ra với ai cũng vậy, cái ý thức đóng góp cho cộng đồng luôn là tiêu chí hàng đầu để chúng ta hòa nhập với mọi người. Nếu xây dựng tốt ý thức thì ta sẽ có niềm tin và khát vọng thực hiện những gì mình muốn. Không phải chỉ Mod, tất cả chúng ta đều thấy hạnh phúc khi nhận được những yêu thương từ người khác.
Tôi cũng đang tràn ngập hạnh phúc đây. Cảm ơn nguyenninh789.

Blackrose86

Thành viên tích cực
Tui- từng thử làm mod- thấy sao hả??? Chán phèo,chỉ đc có cái danh hão thôi. Làm tốt ko sao,ko tốt thì lắm chuyện thị phi...
Làm gì cũng chẳng thoải mái bằng làm một người bình thường.

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
ông kễnh này có anh em họ hàng hang hốc gì với nhà báo HAI SÚNG vậy nhỉ :D hôm nào rảnh rang thì giới thiệu chút tiểu sử của ổng nhé ,để anh mày mời ổng vào ban biên tập "gala chém gió cuối năm" của DDCCVN ;) :D
==================================
Tui- từng thử làm mod- thấy sao hả??? Chán phèo,chỉ đc có cái danh hão thôi. Làm tốt ko sao,ko tốt thì lắm chuyện thị phi...
hì hì dân đen dc nói thoải mái hơn chút các "mõ làng" :)) dc chém gió mạnh hơn ,có khi thành cả bão cũng ko ngại ^:)^^:)^X_X các "mõ" chém gió thành áp thấp thôi đã phải dừng lại rồi :D

nguyenninh789

Thành viên tích cực
ông kễnh này có anh em họ hàng hang hốc gì với nhà báo HAI SÚNG vậy nhỉ :D hôm nào rảnh rang thì giới thiệu chút tiểu sử của ổng nhé ,để anh mày mời ổng vào ban biên tập "gala chém gió cuối năm" của DDCCVN ;) :D
==================================

hì hì dân đen dc nói thoải mái hơn chút các "mõ làng" :)) dc chém gió mạnh hơn ,có khi thành cả bão cũng ko ngại ^:)^^:)^X_X các "mõ" chém gió thành áp thấp thôi đã phải dừng lại rồi :D
khả năng gala cuối năm sẽ có một bài gọi là tầm cỡ của diễn đàn mời anh đậu đón đọc nha
nhưng chưa có tiền nhuận bút lên chưa thuê được nhà báo ông hai súng này ông ấy chảnh lắm anh ạ

@ anh quỳnh dao ai lớp diêu
@ anh blackrose nghe giang hồ đồn anh sắp lên mod chuyên mục chém gió =))

huongdongconoi

Thành viên tích cực
mong muốn anh em toàn thể mọi người có những phút nhìn lại mình cho mình chơi vui vẻ hơn
trân trọng nguyenninh789
lưu ý đọc kĩ rồi hãy comment nhen anh
(cái này nhà báo anh hai súng gửi cho mình nha trên nét )
Làm Mod, còn khó hơn làm dâu trăm họ. Nếu thành viên là người biết suy nghĩ trước sau thì không nói,đằng này vẫn nhan nhản những người "ăn không được thì phá cho hôi", thậm chí là "ăn cháo đá bát". Close topic vì phạm luật, không tìm hiểu kĩ đã pm tới tấp cho Mod, nói Mod thế này,thế kia. Clock nick để học lại luật thì tạo ra 1 nick khác, khóc nhảm um sùm mà không màng tới lý do đã được cảnh báo từ trước. Nhiều lúc, Mod phạm sai lầm thì đã vội nhảy dựng lên thay vì nhỏ nhẹ, hòa nhã góp ý để cùng phát triển. Thậm chí,còn nhiều người nói nặng nói nhẹ với Mod - thử hỏi xem, những nỗi niềm này,ai hiểu được ?

Đêm tối đang ngủ ngon thì bị nhá máy hay spam những tin nhắn sms cực kì tục tĩu. Nội dung thường là thô tục, chửi lén sau lưng người khác. Mod cũng có gia đình,cũng có cuộc sống riêng của họ, họ đã bỏ công sức ra xây dựng và quản lý để rồi nhận lại những tình cảm không mấy tốt đẹp này, liệu nếu là bạn, bạn có xót xa ?

Khi nhờ vả, thì 1, mod ơi 2 mod àh, tung hô như vạn tuế, chưa kể nhiều thành phần còn ton hót, nịnh bợ. Một khi trắng đen rõ ràng thì quay phắn mặt đi, để lại sau lưng vài ba lời nói không mấy có giáo dục. Đã không được trả công mà còn bị mổ xẻ xoay guồng,thọc mạch thậm chí là phá hoại. Không phá kiểu này cũng phá kiểu khác, cứ như mod nhất nhất phải giải quyết cho mình là đúng, không cần màng đến luật làm gì.

Chẳng phải mọi thứ đã vô nghĩa hay sao ? nếu chúngta cứ mổi việc lại lên khóc, nếu như mod xử lý chậm trễ vì còn bận rộn chuyện cá nhân thì nói là mod vô trách nhiệm. Vậy xin hỏi lại, trách nhiệm của bản thân của bạn là gì ? Hay cứ dựa vào trách nhiệm của người khác để rồi đến khi bản thân mình bị thiệt thì chỉ biết khóc lóc như 1 đứa con nít ?

Những nỗi niềm này, ai hiểu cho mod ? Thành viên trong diễn đàn này hay chính mod phải tự hiểu lấy ? Thông cảm luôn là đức tính được đề cao. Tuy trong diễn đàn này là thế giới ảo, nhưng tình anh chị em luôn là thật.Vì thế, cách cư xử như thế nào trong diễn đàn không chỉ là ảo nữa, mà đã dần dần đi ra cuộc sống thật.

Đoạn nầy đọc xong thấy chí phải. Mặc dù bạn sưu tầm hay ai viết, Nhưng rất Cám ơn bạn nhiều. hihihi

Em trai nói đúng quá. Anh đang muốn làm người bình thường như em đây.~O)

laothinh

Moderator
Lâu rồi mới đọc được một bài viết hay, trung thực,tình cảm và có trách nhiệm. Thiết nghĩ chúng ta nên suy ngẫm lại đôi điều về cách hành xữ của nhau để mong một " công viên" lành mạnh hơn và đẹp hơn. Hôm qua tôi có tiếp một thành viên diễn đàn đến Huế công tác, trong lòng thấy vui vui tự hỏi duyên này từ đâu tới khi mà người nam kẻ bắc gặp nhau tay bắt mặt mừng. Thế nên chúng ta đừng tự phụ những gì mình đã gầy dựng cho dù diễn đàn này là ảo ( nhưng tôi cũng may mắn tiếp xúc được vài con người "thực"), nếu không làm được cho nó tốt hơn thì cố gắng đừng làm cho nó xấu đi. Cảm ơn bạn nguyenninh đã nói lên những điều rất chân thành, tôi cũng xin lỗi vì mạo muội dài dòng.

ANHVU991

Thành viên
Rất hay...!!!Nhân đây cũng xin cảm ơn các Mod đã bỏ tâm trí, công sức và cả tiền bạc để xây dựng diễn đàn là sân chơi chung bổ ích cho tất cả anh em...!!! Còn những rắc rối đã xảy ra như bạn nói thì có thể nói như 1 câu của người xưa: "Ở đâu cũng có anh hùng, ở đâu cũng có người khùng người điên" một chuyện bình thường phải chấp nhận của cuộc sống.
Xin chúc các Mod mọi sự bình an, hạnh phúc, thành công trong công việc, gia đình và cuộc sống riêng của mình...!!!!:)>-^:)^

ledinh1081

Thành viên tích cực
Phù...uuuuu! đọc xong bài cuả mấy bác đứt hơi mệt mún...chết! chú Ninh lâu nay chém gió nhìu wa phải quay ra nịnh các ảnh ấy mà không tuần này bị ban nick chắc cú- khôn thật! chú này hay hay ạ, chẳng được cái việc gì ka, chỉ được mỗi cái tội...nói...nói...đúng thui! hehe

nguyenninh789

Thành viên tích cực
Phù...uuuuu! đọc xong bài cuả mấy bác đứt hơi mệt mún...chết! chú Ninh lâu nay chém gió nhìu wa phải quay ra nịnh các ảnh ấy mà không tuần này bị ban nick chắc cú- khôn thật! chú này hay hay ạ, chẳng được cái việc gì ka, chỉ được mỗi cái tội...nói...nói...đúng thui! hehe
anh ah đúng vậy đó em gần bị ban nik lên em phải củng cố tinh thần anh em như thế này đó anh ,không cần ban đâu anh nếu em không thích chơi tự em sẽ nghỉ để anh em bớt đau đầu
cảm ơn anh em đã ghé qua đọc những gì anh hai súng gửi chúc anh em vui trẻ khỏe và thành công

trongnd88

Thành viên
Hiện tại công việc của em là Admin nhưng là admin game. Em thấy đi làm là có tiền, nghỉ làm là ko có tiền. :))
Spam thì em thịt =)) Còn lại game thủ oánh nhau thì em đứng xem =)) =)) =))

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
Hiện tại công việc của em là Admin nhưng là admin game. Em thấy đi làm là có tiền, nghỉ làm là ko có tiền. :))
^:)^^:)^^:)^=))=))=)) anh chắp tay anh lậy mày .bạo lực quá :))

ra rồi mà quên mất lại vào lại hì hì mày nhắn tin cho anh cái link anh vào anh làm trọng tài nhé :)) thằng nào "le vờ" yếu anh sẽ nhẩy vào giúp một chân :))

Ngocanh2011

Thành viên tích cực
mod là làm dâu trăm họ lên mọi người lên hiểu cho mod
Chúc mod 1 ngày vui và hạnh phúc
Chúc mod Sk để còn Online chăm sóc DD :D

QuocKhanh76

Thành viên tích cực
Tên này nóng tính làm mod chắc ae bị ban nick hết, đang tính đua với GKH hay sao mà gặp hoài rứa.
---------------------------------

Người hiểu ắc sẽ hiểu, người không hiểu thì có nhắc vô đầu cũng không chịu hiểu
Làm gì thì cũng có nguyên tắc của nó nhưng sẽ không bao giờ thoát ra khỏi quy luật cuộc sống.

nguyenninh789

Thành viên tích cực
ông này lại quảng cáo rồi

Blackrose86

Thành viên tích cực
Tên này nóng tính làm mod chắc ae bị ban nick hết, đang tính đua với GKH hay sao mà gặp hoài rứa.
---------------------------------

Người hiểu ắc sẽ hiểu, người không hiểu thì có nhắc vô đầu cũng không chịu hiểu
Làm gì thì cũng có nguyên tắc của nó nhưng sẽ không bao giờ thoát ra khỏi quy luật cuộc sống.
hehe em là mod bị banned đó chớ(bên vnt ý)=))
cả ngày em comment có mấy phát,hôm wa giờ ra vô có vài topic mà cũng bị kêu tên=((
trước giờ vẫn vậy mà,sao nay bị soi dữ,ghét bỏ nick nầy luôn cho rồi

ledinh1081

Thành viên tích cực
hehe em là mod bị banned đó chớ(bên vnt ý)=))
cả ngày em comment có mấy phát,hôm wa giờ ra vô có vài topic mà cũng bị kêu tên=((
trước giờ vẫn vậy mà,sao nay bị soi dữ,ghét bỏ nick nầy luôn cho rồi
Ờ há, đúng ý anh hai đó em, tháng 7 năm ngoái anh đã nói chú Bờ đổi nick sang red rose hay gold-rose mà hổng nghe anh, sang VNT nghía thấy chú với anh...bị out hic hổng nói nữa thấy xụi xụi, buồn buồn, làm sao hà, no think for life...

trongnd88

Thành viên
^:)^^:)^^:)^=))=))=)) anh chắp tay anh lậy mày .bạo lực quá :))

ra rồi mà quên mất lại vào lại hì hì mày nhắn tin cho anh cái link anh vào anh làm trọng tài nhé :)) thằng nào "le vờ" yếu anh sẽ nhẩy vào giúp một chân :))
Anh Đậu mà vào chơi ko hối lộ em cái cây Sanh hm nọ em close nick luôn, còn đứng đó mà xem à :)) :)) :)) :)) :)) 8-}

Status
Not open for further replies.