Nên tạo mục riêng cho các cây phổ biến, nhiều người chơi

Bonsaihcm

Thành viên
Xin chào đàn chủ và các admin,

Em thấy trong diễn đàn có 1 số loại cây đa số được anh em chuộng và tìm nhiều như linh sam, sam núi, bùm sụm, hải châu....Và chắc chắn anh em sẽ muốn search tổng hợp nhiều kiến thức liên quan đến loại cây mình cần, nhưng diễn đàn của mình tổng hợp hết các topic lẫn lộn nhau giữa nhiều loại nên gây khó khăn trong việc tìm kiến thức.

ở những nơi khác em thấy họ chia từng loại cây ra, và trong Foder đó chỉ nói về 1 loại cây đó, nên rất thuận tiện.

Do đó, em thấy mình nên thay đổi cái này để tốt hơn.

Cái nữa là mục "triển lãm & offline theo các năm thì nên gom vào 1 mục chứ không nên dàn trải show ra hết bên ngoài như thế, vì ít khi ai coi những cái cũ, nên tính ra nó chiếm diện tích của diễn đàn quá.

trungduart

Administrator
Trả lời: Nên tạo mục riêng cho các cây phổ biến, nhiều người chơi

Xin chào đàn chủ và các admin,

Em thấy trong diễn đàn có 1 số loại cây đa số được anh em chuộng và tìm nhiều như linh sam, sam núi, bùm sụm, hải châu....Và chắc chắn anh em sẽ muốn search tổng hợp nhiều kiến thức liên quan đến loại cây mình cần, nhưng diễn đàn của mình tổng hợp hết các topic lẫn lộn nhau giữa nhiều loại nên gây khó khăn trong việc tìm kiến thức.

ở những nơi khác em thấy họ chia từng loại cây ra, và trong Foder đó chỉ nói về 1 loại cây đó, nên rất thuận tiện.

Do đó, em thấy mình nên thay đổi cái này để tốt hơn.

Trước tiên mình cũng cảm ơn bạn góp ý xây dựng diễn đàn mục đích giúp anh em sinh hoạt tốt hơn, về vấn đề này trước đây anh em cũng có ý kiến và đề xuất và mình cũng giải thích cùng anh em về tính đặc thù trong trong lĩnh vực cây cảnh chung. Việc phân loại cây cảnh thế thống kê mà lấy chung về chủng loại cây cảnh có thể kể tới ít nhất là 30 loại cây phổ biến anh em thường tìm hiểu, vì vậy 1 chuyên mục được xây dựng lớn mà chỉ có vài chủ đề tại 1 chuyên mục thì cũng khó xây dựng và phát triển, kèm theo đó là phải có 1 QL phát triển chuyên mục đó lên nữa. Việc nghiên cứu và tìm hiểu những tài liệu tại dd ở các chuyên mục trong điểm sẽ giúp anh em yêu thích cây cảnh tránh sự nhàm chán và có thêm những kiến thức về các loại các khác.

Cái nữa là mục "triển lãm & offline theo các năm thì nên gom vào 1 mục chứ không nên dàn trải show ra hết bên ngoài như thế, vì ít khi ai coi những cái cũ, nên tính ra nó chiếm diện tích của diễn đàn quá.
Sự phân rạch rõ ràng sẽ có sự so sánh cho tất cả anh em tham gia dd trong tất cả các cuộc triển lãm và các tổ chức offline, anh e m sẽ thuận tiện tìm kiến những sự kiện theo năm của diễn đàn vì vậy việc gộp chung sẽ khó khăn cho anh em tìm kiến những hình ảnh và tư liệu khác của các năm đã qua.

Vài lời giải thích cùng bạn và chúng ta cùng trao đổi để cùng xây dựng diễn đàn tốt hơn. Chào bạn chúc bạn 1 ngày vui vẻ