Nên làm gì với khoảnh đất dưới tán cây to!

lyducphuong

Thành viên tích cực
Theo mình bạn nên chặt bớt tán cây to cho đất ko bị cớm lúc ấy mới tính đén chuyen ươm cây cảnh.

Blackrose86

Thành viên tích cực
Tui thích ý kiến trồng gừng,vì khoái món cá rô kho lá gừng:D
Hơn nữa hoa gừng nở đẹp lắm á.
vườn gừng-hàng độc giữa chốn đô thành:))

spring68

Thành viên mới
Trồng hoa mười giờ, vừa có hoa lại vùa có màu xanh.
Mười giờ thì không được rồi vì loại cây này ưa nắng, nếu thiếu nắng thì ít hoa lắm, thậm chí như ở nhà mình còn không ra hoa và cứ lụi dần rồi đi đâu mất tiêu.

Mình cũng đang định hỏi xem liệu nên trồng cây gì khi có một khoảnh đất ít nắng đây, dạng cũng cây thảm cỏ như mười giờ ấy, nhưng cần ít nắng thôi.

mr tri

Banned
Chào các bác, em rất thích trồng cây. Nhưng vườn nhà em chật, nên trồng được 2 cây thì hết cả ánh sáng mất rồi!
thấy khoảnh đất dưới tán cây phí quá, nhưng em ko biết trồng cây gi?
Nhờ các bác tư vấn giúp em với!

Đây là khu vườn nhà em!

:)
em chỉ trồng cây cho đẹp thôi! chứ kinh doanh gì đâu ạ!
Nhưng em ko rõ trông cây nào cho phù hợp vì bị ớm nắng mà!
với những yêu cầu này thì xin tư vấn như sau:
1 là trồng cây ăn trái. vừa làm cảnh vừa có trái ăn: táo ko gai, lựu pháp, cóc thái.....
2 là trồng cây thuốc. vừa làm cảnh vừa hữu ích lúc cần thiết: cây nha đam (lô hội), cây bạc hà (chủ trị bệnh cảm. e cũng đang tìm loại này híhí). ....

phucthuy

Thành viên
Nha đam thì nhà em trông rồi
nhưng mà làm gì mà trông hết từng ấy
vơi lại nó cũng ko đẹp lắm

cafeguitarra

Thành viên Mua Bán
bác qua xem bếch cây cảnh của E về... E bố trí cho bác thành vườn sinh thái luôn... he he
HN có khoảnh vườn thế này là mơ ước của n ng đấy...

hungbonsai

Thành viên tích cực
Trồng hoa mười giờ, vừa có hoa lại vùa có màu xanh.
nó còn là cây trị bỏng rất tốt nữa ,khi bị bỏng chỉ cần giả nát lá va hoa đắp lên ,rồi lấy ra đắp tiếp ,sẽ không thấy vết bong ,rất hay ,

thang_8492

Thành viên
Trồng cây gì cũng được, tùy bạn, không thì trưa nắng ra mắc võng ngủ, khỏi chê lun=))

phucthuy

Thành viên
Trồng cây gì cũng được, tùy bạn, không thì trưa nắng ra mắc võng ngủ, khỏi chê lun=))
uhm, mắc võng cung dc
nhưng em có chỗ khác rồi a!
nhà em con có mấy con gà nữa
gà tre thoi
nhung bon nó phá ác lắm
đêm thì lại leo lên cây để ngủ

MinhThư99

Thành viên tích cực
Theo tôi nếu bạn trang trí thế này thì còn gì hơn, và tôi sẽ ghé thăm bạn nhiều hơn !

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Dưới tán cây to thi đặt bộ bàn ghế đá mài, ngồi uống trà là vô bài.
Hoanglong70 nghĩ không nhất thiết là phải uống trà!

Bạn ở Hà nội! Nếu có điều kiện thì setup một cái ao cá Koi thì hết ý luôn! Ừhm, ... và nhớ thực hiện thêm lời đề nghị của bạn lydainghia nha.

phucthuy

Thành viên
Hoanglong70 nghĩ không nhất thiết là phải uống trà!

Bạn ở Hà nội! Nếu có điều kiện thì setup một cái ao cá Koi thì hết ý luôn! Ừhm, ... và nhớ thực hiện thêm lời đề nghị của bạn lydainghia nha.
em cũng thích nuôi cá cảnh
và có 1 bể rồi, toàn cá kiếm thôi a (vì nó dễ sông) hi hi còn làm ao thi hơi to tát quá
Bàn Ghế ngồi uống trà thì có rồi, em đặt dưới gốc hồng xiêm nhà em!