Mong mọi người giúp đỡ

lmtlmt

Thành viên
Em mới mua một cây mai chiếu thủy khá lớn, họ mới đánh từ trên núi về và dâm cát, cây đang bắt đầu ra rễ và lá xanh tốt nhưng em đang băn khoăn không biết xử lý thế nào. có nên trồng xuống đất hay trồng trên chậu và đắp đất cao lên và kỹ thuật trồng như thế nào vì em ở ngoài bắc nên kinh nghiệm trồng mai chiếu thủy chưa có. Mong mọi người giúp đỡ

lmtlmt

Thành viên
em chưa chụp được hình vì tối quá mà sáng mai phải trồng rồi, em mong các bác tư vấn giúp em là có đưa lên chậu luôn được không, em muốn đưa lên chậu luôn để tết này có hoa chơi. nếu đưa lên chậu mà đắp đất thật cao lên thì có được không. Mong mọi người giúp đỡ

lnvinh

Super Moderator
Em mới mua một cây mai chiếu thủy khá lớn, họ mới đánh từ trên núi về và dâm cát, cây đang bắt đầu ra rễ và lá xanh tốt nhưng em đang băn khoăn không biết xử lý thế nào. có nên trồng xuống đất hay trồng trên chậu và đắp đất cao lên và kỹ thuật trồng như thế nào vì em ở ngoài bắc nên kinh nghiệm trồng mai chiếu thủy chưa có. Mong mọi người giúp đỡ
Em chụp hình anh tham khảo được không?

trungduart

Administrator
Theo thông tin về Mai chiếu thủy mà khai thác trên núi cây tự nhiên - Ngoài miền tây ra còn có MCT núi tây ninh, và các vùng đồi đông nam bộ, và mình cũng chưa nghe thông tin nào về MCT núi ở Bác trung Bộ. Nếu là cây phôi mới khai thác hoặc mua về thì không sao, còn mới khai thác trên núi ở Thanh Hóa. Bạn hãy chụp tấm hình để anh em biết về cây MCT núi ở xứ bạn nha.

lmtlmt

Thành viên
Anh Vinh và các bác ơi em không tài nào chụp được hình vì tối quá. Mai chiếu thủy sống có khỏe không ạ, thời tiết ngoài bắc bây giờ khá nóng nên em hơi lo. Liệu cho em nó lên chậu mà đắp đất thật cao lên thì có sống được không ạ
==================================
Cây mai chiếu thủy này có người khai thác trong HUẾ và gửi ra cho em ạ
==================================
Cây mai chiếu thủy này có người khai thác trong HUẾ và gửi ra cho em ạ

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Không biết là MCT hay thừng mực đây.
Bạn chụp hình rồi gửi lên anh em coi với nhé.Mong rằng bạn không mua lầm.

lmtlmt

Thành viên
Anh Vinh ơi ở đây em chụp 2 cây anh ạ. Một cây lá to và một cây lá nhỏ. Anh cố gắng giúp em với. Em cảm ơn anh Vinh và mọi người nhiều ạ

nthai258

Thành viên tích cực
Anh Vinh ơi ở đây em chụp 2 cây anh ạ. Một cây lá to và một cây lá nhỏ. Anh cố gắng giúp em với. Em cảm ơn anh Vinh và mọi người nhiều ạ
Mình thấy anh Vinh và mọi ngừoi rất sẵn sàng giúp bạn đấy! Nhưng bạn cũng nên khắc phục khó khăn một chút, kéo tạm cái bóng đèn từ trong nhà ra vườn để lấy ánh sáng chụp ảnh cho ngon ngon một chút thì các anh ấy mới có cơ sở để đưa ý kiến chứ.

lmtlmt

Thành viên
Cảm ơn anh Vinh và mọi người đã giúp đơn. Mai em chụp lại hình rồi mọi người tư vấn giúp em với ạ