Mong A Vinh tư vấn thêm

thaiminh.vuong

Thành viên mới

Chào A Vinh Ở quê em chủ yếu là cây sanh. Em biết làm cây, uốn cây và vẽ cây. Thường thì trước khi làm cây em đều vẽ bản thảo trước nhưng đó chỉ là sáng tạo ý tưởng còn chẳng biết làm như thế có đúng hay không ? Em rất mong anh tư vấn và chỉ giáo cho em để biết làm thế nào cho đúng , và đặt tên cho tác phẩm A ạ. Cảm ơn an rất nhiều.

lnvinh

Super Moderator

Chào A Vinh Ở quê em chủ yếu là cây sanh. Em biết làm cây, uốn cây và vẽ cây. Thường thì trước khi làm cây em đều vẽ bản thảo trước nhưng đó chỉ là sáng tạo ý tưởng còn chẳng biết làm như thế có đúng hay không ? Em rất mong anh tư vấn và chỉ giáo cho em để biết làm thế nào cho đúng , và đặt tên cho tác phẩm A ạ. Cảm ơn an rất nhiều.
Nói chung là được và néu thành hình cũng đẹp lắm, tuy nhiên các co em nên tạo sao cho nó gắt chứ đừng làm quá nhiều như bạch tuột và giống nhau, chẳng hạnh như cây 1,2 ở góc trái trên đó .

thubuonlaroi

Thành viên Mua Bán
bạn nên hiểu về nghệ thuật cây cảnh. phong cách mình thích. đi từ cái riêng đến cái chung của bonsai không chỉ trong nước mà cả quốc tế. chủng loại cũng không phải vấn đề lớn, chứ phác thảo như này thì chẳng ra đâu đâu, tất cả đều thực tế thực dụng và có thể thực thi chứ ko phải hữu thực. người ta bảo vẽ hổ thành chó không sao chứ vẽ hay làm dở thì uổng