Mai vàng đâu tháng 3 al

nhamtuanduy

Thành viên mới
Chào bạn. Bạn cho mình xin hỏi về cách trồng mai của bạn nha. Bạn sử dụng phân bón và thuốc cho cây mai sao vậy ban? Cám ơn bạn nhiều

SatNhanKuDai

Thành viên mới
Chả bù cho cây mai của mình, mình tỉa cành hơi trễ cuối thangs 2 al, tới giờ gần hơn nửa tháng cây ko phát triển la ko lớn, lá non ra cực chậm, chả hiểu sao nữa, có bon npk 501 las co xanh hơn, nhưng vẫn ko phát triển
[/IMG]

hominhanh

Thành viên
Chả bù cho cây mai của mình, mình tỉa cành hơi trễ cuối thangs 2 al, tới giờ gần hơn nửa tháng cây ko phát triển la ko lớn, lá non ra cực chậm, chả hiểu sao nữa, có bon npk 501 las co xanh hơn, nhưng vẫn ko phát triển
[/IMG]
bác đừng nôn nóng, bón nhiều phân làm cho em nó càng chậm hơn thôi, đợi đến mùa mưa em sẽ phát thôi

SatNhanKuDai

Thành viên mới
bác đừng nôn nóng, bón nhiều phân làm cho em nó càng chậm hơn thôi, đợi đến mùa mưa em sẽ phát thôi
Vậy ah, em cũng nôn nóng quá, hổm rày xịt kích rễ n3m,rồi đầu trâu 501 nữa, thấy lá xanh hơn rõ, nhưng cây chững lại ko phát triển, anh nói thế thì em chờ xem sao, em cũng định tưới phân bò loãng mà chưa dám tưới

hominhanh

Thành viên
Vậy ah, em cũng nôn nóng quá, hổm rày xịt kích rễ n3m,rồi đầu trâu 501 nữa, thấy lá xanh hơn rõ, nhưng cây chững lại ko phát triển, anh nói thế thì em chờ xem sao, em cũng định tưới phân bò loãng mà chưa dám tưới
đã tưới kich rễ rồi thì bác nên giữ ẩm cho thân, đừng tưới nhiều ở gốc, phân chỉ bón khi em nó đã ra lá tuơng đối

chungto

Thành viên
Tơi bây giò mình chưa dám tưới phân vào gôc sơ hư rê, qua thang 3 al moi tưới gôc,chi phun phân ca pha loãng lên La thôi,

tangkiem

Thành viên mới
[/IMG]
bác không nên bón thêm phân vì cây không có lá để quang hợp và tiêu thụ lượng phân đó nên dẫn đến cây bị ngộ độc, chết cây!