Mai chiếu thủy bị gẫy

duytranla

Thành viên mới
Mọi người giúp em với. tình hình là em có cây mai chiếu thủy nhưng do 1 lần chậu bị ngã nên cây bị gẫy hết 1 nhánh và để lại 1 vết sẹo rất to và xấu, tuy vết sẹo khá lâu nhưng vẫn k lành lại bình thường. các anh có cách nào làm cho vết sẹo đó lành lại và nhìn vào k thấy vết sẹo đó nữa chỉ giúp dùm em. mong các anh giúp dùm em. thank các anh!
đây là hình

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
mua keo liền thẹo của nhật bên anh vinhson1204 có bán đó bạn rất nhanh kéo thẹo, và cách chăm sóc cây đầy đủ và hợp lý thì tròng 1 năm có thể kéo hết thẹo ý

lnvinh

Super Moderator
Các vết thẹo này do em không xử lí ngay từ đầu nên bây giờ các mép gỗ đã bị khô nên khó mà liền được, bây giờ để mau liền em phải dùng bàn chải sắt chải hết vết gỗ đóng rêu bên trong, dùng dao cạo cho phần da viền theo miệng vết sẹo lộ ra đến phần da chết, dùng keo thẹo Nhật bôi lên vết thương, đơi khô, dùng vải quấn lên.
Keo hẹo bên anh cũng có bán, em có hể đến vườn anh, anh sẽ tặng thêm 1 miếng dán tăng độ liền thẹo nhanh gấp 3 lần.

Blackrose86

Thành viên tích cực
Các vết thẹo này do em không xử lí ngay từ đầu nên bây giờ các mép gỗ đã bị khô nên khó mà liền được, bây giờ để mau liền em phải dùng bàn chải sắt chải hết vết gỗ đóng rêu bên trong, dùng dao cạo cho phần da viền theo miệng vết sẹo lộ ra đến phần da chết, dùng keo thẹo Nhật bôi lên vết thương, đơi khô, dùng vải quấn lên.
Keo hẹo bên anh cũng có bán, em có hể đến vườn anh, anh sẽ tặng thêm 1 miếng dán tăng độ liền thẹo nhanh gấp 3 lần.
vẫn là anh Vinh No 1,hehe8-}8-}8-}

nuoccolua

Thành viên tích cực
anh Vinh là nhất nhé,4g AM đã dậy rồi,sớm thế anh.