mở sàn đấu giá

trangiatoc

Thành viên mới
theo suy ngĩh của em, chúng ta nên mở 1 sàn đấu giá ở đây, thành viên sẽ là mem trong diễn đàn, ngoài ra khi đã có tí tiếng tăm, sẽ thu hút được rất nhiều người khác tham gia

mo hình hoạt động có thể là do BQT tổ chức, ai muốn đấu giá đóng 1 ít tiền vào tk của BQT , nếu không mua như giá đã đấu thì phạt số tiền bỏ ra, còn không đấu thành công thì trả lại tiền, tiền chuyển theo tk
làm như vậy ta vừa có tiền duy trì dd, vừa có uy tín cho mọi người

cay đưa ra bán, nếu bán thành công cũng chịu ít % phí dg

thoi gian đấu giá có thể là ngày thứ 7 hay cn là cố định, ngoài ra còn có các sàn tự phát tổ chức vào các buổi tối để tiện bề sắp xếp, cây sẽ đăng kí trước vài ngày, được sự xét duyệt mới được đưa lên sàn
ngoài ra muốn đưa cây lên đấu giá phải đòi hỏi 1 số yêu cầu khắc khe: phải có hình 4 hướng, có mô tả, có video clip, và nếu có anh em tới tận nơi kiểm tra nửa thì okie hơn

đó là ý kiến của em, ai muốn thì tổ chức, như vậy em nghĩ cố gắng diễn đàn sẽ rất nỗi tiếng trong giới cây cảnh

randuoichuon

Thành viên
vậy mình k có tài khoản thì sao? muốn đem cây ngyên liệu ra đấu giá đc k? phải nộp để kiểm duyệt vậy k ai đấu giá như vậy có tốn công k?... tôii thấy cách này quá khắc khe,k áp dụng rộng rãi với những người chơi cây có ý định muốn mua hay bán.

trangiatoc

Thành viên mới
vậy mình k có tài khoản thì sao? muốn đem cây ngyên liệu ra đấu giá đc k? phải nộp để kiểm duyệt vậy k ai đấu giá như vậy có tốn công k?... tôii thấy cách này quá khắc khe,k áp dụng rộng rãi với những người chơi cây có ý định muốn mua hay bán.
đã đấu giá thì cây phải có giá trị vài chục đến vài trăm, có khi là hơn bạn àh

Văn

Thành viên tích cực
Chân thành cảm ơn các bạn đã góp ý cùng BQT,chúng tôi sẽ tiếp thu các ý kiến của các bạn.
Vì tương lai và sự phát triển của diễn đàn caycanhvietnam.com,mong các bạn tiếp tục đóng góp ý tưởng để diễn đàn ngày càng phát triển và là nơi giao lưu,học hỏi của mọi người yêu SVC.
Trân trọng.
Moderator:Văn

luuvienngoai

Thành viên Mua Bán
Mình thay y kien cua bac trangiatoc nhu vay la k on. boi CCNT ma, co nguoi co nhung cay gia tri nghe thuat rat cao nhung gia tri cua no k duoc vai chuc hay vai tram, the ma nhung cay vai chuc hay vai tram doi voi cay cua ho thi k doi . ( xin loi may bi loi hay sao ay, minh bo dau k duoc ) .

kaka777

Thành viên
Em thấy ý kiến mở sàn đấu giá cây cảnh là rất hay, ở Việt Nam củng có nhiều trang web sử dụng hình thức đấu giá này rồi. Em thấy xu hướng tương lai của box mua bán là một sàn đấu giá công khai, phù hợp với qui luật phát triển chung của các web điện tử mua bán. Còn ít lợi của nó thì bác chủ topic củng đã nói rồi.

ngocthachtk

Thành viên mới
mình là thành viên mới mình cảm thấy ý kiến của kaka777 rất hay mong mấy pác diễn đàn cây cảnh việt nam quan tâm để website cây cảnh của chúng ta phát triễn hơn nửa:p