Mời các bác đánh giá cây me

hoanhtrang

Thành viên mới

Cây me chiết cành đã được 5 năm, mới gọi là tạm ổn, mong các bác đánh giá. Có gì để em còn sửa chữa
[/url][/IMG]

longga

Thành viên tích cực
chưa ổn, cây này mình nghĩ bạn nên nghiên sang trái chơi bay, ý kiến riêng, thanks

phamminhchuong

Thành viên
me dẻo lắm , vô dây uốn đưa vô thế rất dễ , việc gì phải cắt dật cho mất công . sau này cành ra mạnh rồi hãy cắt dật chi dăm , thì cành sẽ không bị những khúc đơ cứng

gato68

Thành viên tích cực
chưa ổn, cây này mình nghĩ bạn nên nghiên sang trái chơi bay, ý kiến riêng, thanks
Làm theo bạn lòng gà sẽ hay hơn. 5 năm mà chỉ có như vậy thì không ổn tí nào

tottayan

Thành viên
me dẻo lắm , vô dây uốn đưa vô thế rất dễ , việc gì phải cắt dật cho mất công . sau này cành ra mạnh rồi hãy cắt dật chi dăm , thì cành sẽ không bị những khúc đơ cứng
Đồng ý với phương án này nhưng lưu ý là khi uốn tránh vặn dập vỏ . Nếu vỏ dập thì phải bao nilon kín chỗ đó tránh nước rơi vào ,phòng chết cành đó .

hoanhtrang

Thành viên mới
Đồng ý với phương án này nhưng lưu ý là khi uốn tránh vặn dập vỏ . Nếu vỏ dập thì phải bao nilon kín chỗ đó tránh nước rơi vào ,phòng chết cành đó .
Cảm ơn các bạn rất nhiều. Mình chưa có kinh nghiệm chơi cây cảnh lắm, mong các bạn chỉ bảo cho mình học hỏi kinh nghiệm thêm. Ở khu mình ở mọi người chỉ biết có vậy, như thế là đẹp rùi, khi vô diễn đàn mới thây hết cái hay cái dở và học hỏi được nhiều kinh nghiệm ở ae. :-??
==================================
EM ko có kinh nghiệm lắm nhưng em thấy gốc hơi "cứng" quá anh ạ!
Đây là gốc chiết nên rất khó sửa được. cảm ơn bạn.

Người Rừng

Thành viên tích cực
Ý kiến của Long rất hay, theo mình thì cắt các cành bên phải, uốn sửa lại các chi chơi dáng bay theo hình phác thảo dưới đây.

kysuphuongpt

Thành viên

cây me chiết cành đã được 5 năm, mới gọi là tạm ổn, mong các bác đánh giá. Có gì để em còn sửa chữa
[/url][/img]
cây nầy theo mình thì bác vô phân npk 15.15.30 kích thích ra hoa đậu trái để anh em mình ra ngồi nhâm nhi ly rượu đế và hái trái luôn nhé ... Tuyêtf vời nhỉ ????