mới tập bẽ cây , ae góp ý dùm

duyzidan

Thành viên
/albums/b578/teolua/Picture171_zps69a073ca.jpg[/IMG]

ae góp ý dùm , đễ có thêm nhiều bài học
vì chụp bằng dt nên ko rõ . mấy a xem đỡ nhé
giờ thì mấy em nó được bão bọc trong lớp rễ lục bình

doanvunguyen

Thành viên tích cực

ae góp ý dùm , đễ có thêm nhiều bài học
vì chụp bằng dt nên ko rõ . mấy a xem đỡ nhé
giờ thì mấy em nó được bão bọc trong lớp rễ lục bình
2 cây bám đá còn phải chờ....kết quả:bz, cây này theo mình thì bỏ chi ngoài cùng bên phải ( đang làm ngọn ) .

ps: thành chánh quả rồi hay sao mà để cục đá ''3 không '' dị?>:)

MannyPacquiao

Thành viên
Tôi thì chưa bao giờ ký đá cây nên ko rỏ nhưng hình như cách ký đá của bạn ko hợp lý lắm , tôi thấy nó giống chiếc cành quá . Bạn làm như vậy tôi nghĩ rể non ra sẽ ko bám vào đá mà bám vào mấy cái rể lục bình kia thôi (vì rể lục bình sẽ ẩm hơn cục đá kia). Mình chỉ góp ý theo suy luận thôi . Thân

duyzidan

Thành viên
2 cây bám đá còn phải chờ....kết quả:bz, cây này theo mình thì bỏ chi ngoài cùng bên phải ( đang làm ngọn ) .

cục đá này có công dụng lắm đó ,
1ko giận , 2 ko hờn , 3ko oán ( hạ một cú nóc ao luôn ko nói nhiều ) rồi đi gặp chánh án chứ ko gặp chánh quả [-O<[-O<[-O<
hihihi mấy thằng ăn trôm chó bị em lấy cục đá này chọi xíc chết mấy lần

duyzidan

Thành viên
Tôi thì chưa bao giờ ký đá cây nên ko rỏ nhưng hình như cách ký đá của bạn ko hợp lý lắm , tôi thấy nó giống chiếc cành quá . Bạn làm như vậy tôi nghĩ rể non ra sẽ ko bám vào đá mà bám vào mấy cái rể lục bình kia thôi (vì rể lục bình sẽ ẩm hơn cục đá kia). Mình chỉ góp ý theo suy luận thôi . Thân
cám bạn đã góp ý , minh cũng mới thữ lần đầù đang chờ kết quả , sẻ có hinh sau cho bạn , chắc mất cũng cả năm , ban hơ#:-S#:-S#:-S
==================================
Duy ơi ! Thật ngưỡng mộ, cục đá và cái phông đẹp quá :D
cái phông của bà hàng xóm đang phơi chộp ké hihihi , có mấy a ước ao ngũ với cái phông này lắm rồi đó a :p

linhz50

Thành viên
a zidan ! em thấy ls là cây ko phải là loại rễ khí sinh nên ký đá như vậy ko thể nào ôm đá được, anh nên tạo các đường rãnh nhỏ trên phiến đá rùi nhét rễ vào đó , sau này rễ lớn phình ra sẽ giống như ôm đá ,
, a tham khảo cách ký đá của anh LNVINH trong phan kinh nghiêm nghệ nhân đi,

tanbinh

Thành viên

cốt phôi cây này kg theo thế bạt phong nên bạn đừng bẻ cây theo thế bạt phong,nếu tôi kg đung thì mong các bạn bỏ qua

newcomer!!!

Moderator
Hehe, ký đá linh sam mới ghê chứ. đá trơn không rảnh là thua nhé. Cây kia dựng lên đi, bạc phong mà thân thẳng như súng hehehehe. Khi nào ra Phan Thiết Duy ?