Mới chơi, nhờ các bác trong diễn đàn giúp đỡ

vanvuluongdo

Thành viên mới
Hôm nay e mới mua một cây sanh, chưa biết nên làm thế nào cho đẹp. Xin nhờ các bác trong diễn đàn chia sẻ giúp em một vài ý tưởng với ạ, em xin cảm ơn nhiều.

vanvuluongdo

Thành viên mới
Em là em không dám ý kiến nhưng em khoái con MIN_KHỜ và con WIN của bác lắm !
Thực sự là e mới chơi cây, bác là tv tích cực chắc chắn có nhiều kinh nghiệm để e học hỏi. Dù ít hay nhiều cũng mong được bác giúp. Còn ít gà chọi và tre bác có kết ko ạ

Trieuchau1971

Thành viên
Rất muốn giúp bạn với vốn kiến thức ít ỏi của mình nhưng thấy tuổi bạn nhỏ quá, mới 5 tuổi thấy "Tội tội !" ủng hộ tinh thần "Tuổi trẻ ham học hỏi của bạn "

vanvuluongdo

Thành viên mới
Rất muốn giúp bạn với vốn kiến thức ít ỏi của mình nhưng thấy tuổi bạn nhỏ quá, mới 5 tuổi thấy "Tội tội !" ủng hộ tinh thần "Tuổi trẻ ham học hỏi của bạn "
E đăng ký ko để ý năm sinh, cứ chọn bừa. Nhưng điều ấy ảnh hưởng gì đâu ạ

Rxtthanh

Thành viên
Re: Trả lời: Mới chơi, nhờ các bác trong diễn đàn giúp đỡ

E đăng ký ko để ý năm sinh, cứ chọn bừa. Nhưng điều ấy ảnh hưởng gì đâu ạ
Giao lưu thì tối thiểu người ta cũng muốn biết bác là ai ? bao nhiêu tuổi (để xưng hô, đối xử ...)..vài lời mong bác hiểu !!

Fongtran

Thành viên
Theo tui, bạn nên dọn vệ sinh lại, cắt rễ phụ bỏ đi nhằm mục đích làm lộ thân chính. Tui nhìn ảnh không được rõ lắm, theo cảm nhận của mình thì viên đá không được đẹp và không phù hợp với cây. Nếu là tôi, tôi sẽ bỏ đá và cho vào một cái chậu bầu dục hoặc tròn nhỏ. Làm như vây cây rất cụ thể, phô được đường thân chính (lọc hết rễ phụ). Chúc bạn thành công!

vanvuluongdo

Thành viên mới
Theo tui, bạn nên dọn vệ sinh lại, cắt rễ phụ bỏ đi nhằm mục đích làm lộ thân chính. Tui nhìn ảnh không được rõ lắm, theo cảm nhận của mình thì viên đá không được đẹp và không phù hợp với cây. Nếu là tôi, tôi sẽ bỏ đá và cho vào một cái chậu bầu dục hoặc tròn nhỏ. Làm như vây cây rất cụ thể, phô được đường thân chính (lọc hết rễ phụ). Chúc bạn thành công!
rất cảm ơn ý kiến chia sẻ của bác
==================================
cây này bác tiêu hết bao nhiêu xiền. Muốn biết để còn đi tìm cây tập chơi bác ạ
em ở thái bình, ra chợ mua đấy bác ạ, không biết giá cả nó thế nào cả thấy hay hay em hỏi và mua với giá 400k

maritime

Thành viên
Anh nên dọn hết rễ phụ,lặt hết lá sau đó chup có phông rồi up nên ae mới tư vấn chuẩn cho bác được. Theo ngu ý của em con tử sat gốc là bỏ, cái tay vòng qua hòn đá thì hạ thấp và cho nó bay ngang ra để làm nổi cái ngọn chính nên.

vanvuluongdo

Thành viên mới
Anh nên dọn hết rễ phụ,lặt hết lá sau đó chup có phông rồi up nên ae mới tư vấn chuẩn cho bác được. Theo ngu ý của em con tử sat gốc là bỏ, cái tay vòng qua hòn đá thì hạ thấp và cho nó bay ngang ra để làm nổi cái ngọn chính nên.
Em dọn bớt và kéo cành ngang ra rồi, a xem giúp e với

Thành Đô Kỳ

Thành viên mới
Em dọn bớt và kéo cành ngang ra rồi, a xem giúp e với
Với kinh nghiệm hiện tại bạn có.Theo tôi việc trước mắt bây giờ là bạn tháo nước cho đất vào, nuôi cây khỏe mạnh, hạn chế việc cắt, uốn cây, cố đợi đến tháng Giêng sang năm rồi bắt tay vào làm cây cũng chưa muộn đâu bạn ạ,hấp tấp rồi lại tiếc :)