Một vài tác phẩm sanh bonsai trực đang tạo tác của Kihieulam

Kihieulam

Thành viên tích cực
Có muôn vàn cách để tạo ra những cây bonsai, có khi đi chơi cũng được tặng cây như Kihieulam vậy, xin chia xẻ 3 cây sanh bonsai được Kihieulam tạo tác từ món quà của bác Tr.Hùng vài tháng trước, đây là những cành sanh Nam Điền triết đã được Kihieulam nuôi dưỡng và làm theo cảm hứng. Giờ đây nhưng cây bonsai đã có thể vô chậu đẹp chơi rồi xin chia xẻ cùng anh em!

==================================
Thông thường ngắm những em chân dài thấy đẹp làm sao nhưng có những em chân ngắn mà vẫn yêu lắm anh em ạ, mời anh em cùng ngắm em sanh bonsai trực lùn này nhé, em nó đã được gả sang nhà mới nhưng vẫn đang ở nhà Kihieulam học tề gia nội trợ trước khi đi về nhà chồng.

haohuynhde

Thành viên tích cực
Trả lời: Một vài tác phẩm sanh bonsai trực đang tạo tác của Kihieulam

Sanh làm phong cách này nhìn có vẻ không hợp thì phải hihi. A khôi có ý tưởng tất độc đáo nhưng bố cục có điểm gì đó chưa hài hòa lắm.

Kihieulam

Thành viên tích cực

Sanh làm phong cách này nhìn có vẻ không hợp thì phải hihi. A khôi có ý tưởng tất độc đáo nhưng bố cục có điểm gì đó chưa hài hòa lắm.
Chơi cây mà em, hãy chơi theo cảm hứng, khi thấy cây phát triển và lớn lên dần cùng năm tháng ta sẽ có những trải nghiệm hết sức thú vị, qua vài tháng nên chưa thể thành những tác phẩm thực sự nhưng em hãy coi đó như là bước đầu nhé, sau này sẽ có những sự khác biệt lớn nha! Thanks em!
Vẫn là dáng trực nhưng là một cây Hồng tú cầu nở hoa rất đẹp của mẹ u xin chia xẻ cùng anh em coi cho vui nhé!

dinhtai

Thành viên

cây này chuẩn luôn này khôi

Kihieulam

Thành viên tích cực

Tiếp theo là cây sanh bonsai trực dáng tự nhiên theo phong cách bonsai Indonexia cũng chỉ mới về vườn của Kihieulam được mấy tháng anh em cùng xem và cho ý kiến nhé!

storm_snows2006

Thành viên tích cực

Nhìn mấy em chân dài đẹp và tương lai đó Khôi àh:)

Kihieulam

Thành viên tích cực

cây này chuẩn luôn này khôi
Cảm ơn anh Tài nhé, em đang làm cây này là đàn em và sẽ tiếp bước đàn anh sau này anh em cùng xem nhé!

Nhìn mấy em chân dài đẹp và tương lai đó Khôi àh:)
Hi anh, chúc anh một ngày vui vẻ!

tuantrinh

Thành viên

Có muôn vàn cách để tạo ra những cây bonsai, có khi đi chơi cũng được tặng cây như Kihieulam vậy, xin chia xẻ 3 cây sanh bonsai được Kihieulam tạo tác từ món quà của bác Tr.Hùng vài tháng trước, đây là những cành sanh Nam Điền triết đã được Kihieulam nuôi dưỡng và làm theo cảm hứng. Giờ đây nhưng cây bonsai đã có thể vô chậu đẹp chơi rồi xin chia xẻ cùng anh em!

Thông thường ngắm những em chân dài thấy đẹp làm sao nhưng có những em chân ngắn mà vẫn yêu lắm anh em ạ, mời anh em cùng ngắm em sanh bonsai trực lùn này nhé, em nó đã được gả sang nhà mới nhưng vẫn đang ở nhà Kihieulam học tề gia nội trợ trước khi đi về nhà chồng.

Nhìn củng hay hay.thanks bạn

Người Rừng

Thành viên tích cực

Cây sanh dáng tam đa đẹp quá, mấy cây tông cao cũng rất đẹp, theo anh thì em cho nó uốn lượn vừa phải nhìn sẽ tự nhiên hơn, mấy cây đó làm theo dáng cây tùng bị ria đợt trước phải không Khôi.

Kihieulam

Thành viên tích cực

Nhìn củng hay hay.thanks bạn
Thank anh!

Cây sanh dáng tam đa đẹp quá, mấy cây tông cao cũng rất đẹp, theo anh thì em cho nó uốn lượn vừa phải nhìn sẽ tự nhiên hơn, mấy cây đó làm theo dáng cây tùng bị ria đợt trước phải không Khôi.
Hi anh Hùng, do thân nó thẳng như một cây cột điện nên những nét uốn lượn đó em làm để giảm cảm giác khô cứng. Cặp này là em làm từ cảm hứng khi xem vũ nữ múa cột đó anh ạ :))
Con cây trực cuối dáng tùng em sẽ nuôi thêm cây tử dưới gốc cho thêm phần sinh động, thanks anh nhiều nhen!

NDCan

Thành viên tích cực

Mấy chân dài nà được đó nha,chân vừa dài vừa thẳng nhìn tê tê

haohuynhde

Thành viên tích cực

[/QUOTE]
Tiếc là không rước em nó về sớm...để giờ đây em đã đi theo người. Chỉ tại cái tội viêm màng túi. hic hic

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực

dáng thế nào thì củng có thẩm mỷ của riêng nó nhưng cây trực của anh đe[p5 quá

Kihieulam

Thành viên tích cực

Mấy chân dài nà được đó nha,chân vừa dài vừa thẳng nhìn tê tê
Cảm ơn anh Cần nhiều nha!

dáng thế nào thì củng có thẩm mỷ của riêng nó nhưng cây trực của anh đe[p5 quá
Thanks bạn!

Tiếc là không rước em nó về sớm...để giờ đây em đã đi theo người. Chỉ tại cái tội viêm màng túi. hic hic
Hi em, lần sau bị viêm cứ alo cho anh Hùng nhé, anh ấy là bác sỹ rất giỏi chưa viêm mà, vì trong túi anh ấy lúc nào cũng có rất nhiều thuốc đó em ạ :-$

haohuynhde

Thành viên tích cực

Cảm ơn anh Cần nhiều nha!

Thanks bạn!

Hi em, lần sau bị viêm cứ alo cho anh Hùng nhé, anh ấy là bác sỹ rất giỏi chưa viêm mà, vì trong túi anh ấy lúc nào cũng có rất nhiều thuốc đó em ạ :-$
Hehe, anh Hùng chưa đủ thuốc để chữa cho em anh ạ. Có những lúc bị bệnh không chỉ có 1 hoặc 2 viên có thể chữa được vì bệnh nặng cần uống nhiều thuốc lắm :))

Kihieulam

Thành viên tích cực

Hehe, anh Hùng chưa đủ thuốc để chữa cho em anh ạ. Có những lúc bị bệnh không chỉ có 1 hoặc 2 viên có thể chữa được vì bệnh nặng cần uống nhiều thuốc lắm :))
Bệnh nắng quá rồi em ạ, nên chữa bằng thuốc khác nhỉ :-??

thang10

Thành viên

khôi làm cây khéo lắm, giầu ý tương
chúc mừng em ,một nghệ sỹ tương lai

hoangvanviet1992

Thành viên tích cực

đơn giản nhưng rất đẹp, độc đáo, cảm ơn anh đã chia sẽ.

sieuli

Thành viên tích cực

cây đẹp ! cảm ơn anh chia sẻ ....
sieuli cũng thích cây giáng trực lắm .! mỗi tội chưa đủ điều kiện để chơi . chúc mừng anh !