Một ngày đi săn!!!

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Hôm nay đi về rồi mới xin phép vợ cho anh đi săn cây :D
Địa chỉ hôm nay đi săn là đây:http://www.geocities.jp/soukouen_hi/SHOP.html#sho_sho
Từ sáng ăn thật nhiều để lấy sức,vì hỏi chủ vườn thì họ bảo từ chỗ xuống xe Bus vào đến nhà phải đi bộ 3Km đường núi,nghe thấy nản rồi nhưng ham hố nên cứ liều.Và sau đây là hành trình mà cả ngày hôm nay đã đi.Chia sẻ cùng cả nhà hành trình và chiến lợi phẩm nhỏ của NS.

Sáng ra đi tàu điện đến bến xe Buýt trung tâm.

cửa vào trung tâm xe buýt

Đã yên vị trên xe

xuống xe buýt cái gặp ngay cái nhà này đẹp nên chụp 1 tấm

Bắt đầu hành trình vượt núi

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
trên đường đi gặp cây này ,vậy là chụp

thêm 1 quãng nữa thì chì có đường và núi

có chỗ này còn đẹp chút

Rừng trúc

gần lên đến đỉnh núi rồi

đoạn này nản nhất

Bên này sườn núi

đi hoài cũng đến cái chỗ cần tới,nhìn thấy cái biển mà mừng húm

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Ngoài cổng

vào vườn
Cây này có hoành cỡ Bắp đùi em.Giá khoảng gần 5 tỉ Vn đồng,nhìn bên ngoài hoành tráng lắm.Nhưng giá cũng khiếp.

cây này cũng khủng ko kém.Được ông chủ nói là đẹp và có giá nhất vườn.Và ông thích nó nhất.

cận cảnh gốc,hoành cũng có lẽ đến gần 1m

Kế đến là 1 số cây trong vườn

cây này có 5 nhánh chung 1 gốc.Thuộc loại hiếm có khó gặp

vuacaycanh

Thành viên tích cực
_ Anh Ngộ sỹ có đầu óc biên tập quá ta, nền điện ảnh nước nhà sắp có nhân tài cạnh tranh cùng Hollywood rồi.
_ Thừa thắng xông lên, Anh làm một chuyến từ bắc vào nam đi.

Người Rừng

Thành viên tích cực
Chủ vườn là Người Nhật phải không Ngộ Sĩ ơi, nhìn phong cách làm cây giống người Tây âu quá...

vuacaycanh

Thành viên tích cực
_ Có thể văn hóa khác nhau, em cũng được hấp thụ nhiều dạng bonsai Việt nam, đa phong cách nhưng những tác phẩm của họ em thấy không có hồn, có thể do dị biệt văn hóa, có thể họ trồng một cách tự nhiên. Cây của họ già thật đấy nhưng nó củng chỉ là cây già, không có tính nghệ thuật như Bonsai Việt

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Hành trình vượt núi đi bộ không hả Ngộ Sĩ?
Vẫn chưa thấy chiến lợi phẩm nhe.
Xem vài bản giá thấy củng không rẻ lắm phải không?

vaoladc

Thành viên
toàn cây đẹp :) mãi chưa thấy chiến lợi phẩm đâu cả. Mang bừa cây đắt nhất về đi bác ơi

haibien

Quản Lý Viên

cây này có 5 nhánh chung 1 gốc.Thuộc loại hiếm có khó gặp

Ở VN đã từng có 1 cây có lẽ còn đẹp hơn thế này,cái giá có 800K nếu ko có 1 người đến mua tranh bán cướp.Nó đã bị đánh non và chết iểu.Nghĩ tiếc quá...........

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Cuối cùng là chiến lợi phẩm còi.
cây 1

cây 2

cây 3,cây này chậu bị vỡ nên để tạm vô cái chén

cây 4

cây 5

những cây này nhỏ cỡ cái bút chì hoặc bé hơn chút.Giá mỗi cây 1500 yên.
Thu được chỉ có vậy sau 6km đi bộ,và ngồi xe buýt hơn 2 tiếng cả đi và về.

vuacaycanh

Thành viên tích cực
_ Tỉ giá đồng yên nhật, là 247 đồng ăn một yên nhật, tính ra cây anh mua cây đó hơn 370 ngàn đồng, he he mắc quá.
_ Nhân tiện cho em hỏi, bên đó em út rẽ không anh ?

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
Cảnh đẹp quá Ngộ sĩ ơi! Chiếm lợi phẩm đâu? Khoe ae xem với nhé!.
Em mải up anh nên ko trả lời ngay được,sorry anh nha.Chiến lợi phẩm còi em up sau cùng anh ah.
Chài ngosi mới săn em này hả, chúc mừng nha
Đàn chủ chọt em hoài ah,nhột quá!!!:d
_ Anh Ngộ sỹ có đầu óc biên tập quá ta, nền điện ảnh nước nhà sắp có nhân tài cạnh tranh cùng Hollywood rồi.
_ Thừa thắng xông lên, Anh làm một chuyến từ bắc vào nam đi.
Ý Bạn là sao?ko hiểu.
Chủ vườn là Người Nhật phải không Ngộ Sĩ ơi, nhìn phong cách làm cây giống người Tây âu quá...
Người Nhật anh ah,ko giống tây âu đâu anh ah.nhìn bên ngoài đẹp hơn trong ảnh rất nhiều.
_ Có thể văn hóa khác nhau, em cũng được hấp thụ nhiều dạng bonsai Việt nam, đa phong cách nhưng những tác phẩm của họ em thấy không có hồn, có thể do dị biệt văn hóa, có thể họ trồng một cách tự nhiên. Cây của họ già thật đấy nhưng nó củng chỉ là cây già, không có tính nghệ thuật như Bonsai Việt
quan điểm này tùy vào con mắt của mỗi người.Với bạn có lẽ là nó đúng.
Hành trình vượt núi đi bộ không hả Ngộ Sĩ?
Vẫn chưa thấy chiến lợi phẩm nhe.
Xem vài bản giá thấy củng không rẻ lắm phải không?
Dạ,cháu đi bộ Bác ah.Quốc bộ lúc đi thì ko ngại lắm.Vì chưa biết mục tiêu có xa lắm ko vì vừa đi vừa mò nên thấy cũng bình thường ah.Nhưng khi về thì nản quá Bác ah.
toàn cây đẹp :) mãi chưa thấy chiến lợi phẩm đâu cả. Mang bừa cây đắt nhất về đi bác ơi
chiến lợi phẩm của mình chỉ là cây phôi còi thôi bạn ah.Vì hem có xèng :d
Ở VN đã từng có 1 cây có lẽ còn đẹp hơn thế này,cái giá có 800K nếu ko có 1 người đến mua tranh bán cướp.Nó đã bị đánh non và chết iểu.Nghĩ tiếc quá...........
Vậy thì tiếc quá!
Cây thông có 5 nhánh chung 1 gốc ,có hoành cỡ 60cm như cây em đang mà có 800k thì đúng là không thể tin nổi.Bác cho em xin cái hình coi tham khảo ah.

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
thông đen bên đó có bán hạt ko anh ngộ sĩ
có bán hạt nhưng mua qua mạng thôi.Mỗi gói cũng khoảng 100 ngàn được có vài hạt chưa tính tiền vận chuyển.Tiền vận chuyển còn đắt hơn tiền hạt.