Một cây sanh thế phụ tử

hinh_79

Thành viên
đây là một tác phẩm giàu ý nghĩa nhân văn. cây thế trực, dáng cha con trong cơn đói kém dắt tay nhau đi ăn mày. Vì trông cả cha và con gầy lẵng nhẵng, xác xơ. Úi giời ơi, tội nghiệp quá.

pqm

Thành viên tích cực
đây là một tác phẩm giàu ý nghĩa nhân văn. cây thế trực, dáng cha con trong cơn đói kém dắt tay nhau đi ăn mày. Vì trông cả cha và con gầy lẵng nhẵng, xác xơ. Úi giời ơi, tội nghiệp quá.
Đọc xong đoạn này tí sặc:D:D:D
Dạo này không thấy show hàng Tạo ơi

NaTuan

Quản Lý Viên
Vì đói mà con yếu quá nên cha phải giơ tay ra đỡ .
:D

ongdo

Thành viên
Hai cha con đều là văn nhân,nho sĩ cả nên gầy cũng phải thui:D

em nghĩ nếu làm chi cho đẹp và nuôi cây con mạnh,mập thêm tý nữa nhìn rất tình.vì giàn đế đã thể hiện được thế phụ tử rồi.còn thân có thể hiểu đây là 2 cha con nhà nho sĩ,thường là bần hàn nên nhìn thân thể bề ngoài là biết.nhưng bù lại sự yêu thương nhau đã thể hiện qua bộ đế.theo em nghĩ bác làm phụ tử rất hợp lí.cây này nếu tỉa gọn lại tán nhìn sẽ rất tình.
có người nghĩ sẽ làm huynh đệ tương thân.nhưng nếu làm vậy cây nhỏ hay tử sẽ không phù hợp vì nó nhỏ quá,nên theo em nghĩ làm "phụ tử" là chuẩn nhất.

Hoangdanang

Thành viên
Cây này về tay mình, mình sẽ làm "huynh đệ tương tàn" " Anh (cao) đạp em (nhỏ)" khà khà khà không đụng hàng lun :(

tieungaogiangho

Thành viên

ha ha ha

Đây là hai cây gép, vốn to như nhau song người ta cắt cụt một cây thành ra một cây bị thấp. Như vậy không thể là Phụ - Tử (con nuôi cùng tuổi chăng). Theo lão hủ nên đặt là Bằng hữu tương phùng. Hai người bạn đi chiến trận, ngày về gặp nhau, dù đã mất mát đâu thương song sự sống vẫn còn đấy, bạn cũ vẫn còn đây, cảm động mà ôm chầm lấy nhau thật cảm động. hic hic hic... ha ha ha

xuanhieu220681

Thành viên
Tui lại thấy hình như hai đứa nó đang làm gì á ???

Hải (bà rịa vũng tàu)
ĐT: 0978.66.77.68

tieungaogiangho

Thành viên
Tui lại thấy hình như hai đứa nó đang làm gì á ???

Hải (bà rịa vũng tàu)
ĐT: 0978.66.77.68

Ngoc_Quang

Thành viên
Cây hay bởi có lời bình
Nhưng đừng khen quá nó rình nó chôm !!! :)
xin sửa lại câu dưới để cho nó hay hơn chút đừng nói chôm chỉa nữa về nghệ thuật ai lại chôm và chôm cây này về .... ha ha
(nhiều người khen quá nó rình nó mua )

lthung76

Thành viên mới
Công nhận nhìn vào thấy nó giống ông thấy Hiệu trưởng ở Hà Giang và mấy cô nữ sinh quá. Tội lỗi, tội lỗi..

bomlyluan

Thành viên
Được đấy!! Đúng là bác Tiếu ngạo, dùng từ vừa chuẩn ko cần chỉnh lại rất chí lý!!! Mà thế cây này đúng là như thía còn rì nưỡ...